ലോക കിഡ്‌നി കാൻസർ ദിനം 2022: വൃക്ക കാൻസറിന്റെ കാരണങ്ങളും ലക്ഷണങ്ങളും ചികിത്സയും

രക്തം ശുദ്ധീകരിക്കുന്നതിലും മാലിന്യങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിലും മൂത്രം ഉണ്ടാക്കുന്നതിലും നമ്മുടെ വൃക്കകൾ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു. ഒരു മുഷ്ടിയോളം വലിപ്പമുള്ള കാപ്പിക്കുരു ആകൃതിയിലുള്ള അവയവങ്ങൾ അടിവയറ്റിലാണ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. കിഡ്നി കോശങ്ങൾ ക്യാൻസറായി മാറുകയും ട്യൂമർ രൂപപ്പെടുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ കിഡ്നി ക്യാൻസർ അല്ലെങ്കിൽ വൃക്ക ക്യാൻസർ സംഭവിക്കുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, കിഡ്‌നി ക്യാൻസറുകൾ നേരത്തെ കണ്ടെത്തിയാൽ വിജയകരമായി ചികിത്സിക്കാം. പൊണ്ണത്തടിയുള്ളവർ, പുകവലിക്കാർ, വൃക്കരോഗം മൂർച്ഛിച്ചവർ, അല്ലെങ്കിൽ കിഡ്നി ക്യാൻസറിന്റെ കുടുംബ ചരിത്രമുള്ളവർ എന്നിവർക്ക് അപകടസാധ്യത കൂടുതലാണ്.

ലോക വൃക്ക കാൻസർ ദിനം, മാരകമായ അർബുദത്തെക്കുറിച്ച് അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള വാർഷിക ആഘോഷം ഈ വർഷം ജൂലൈ 16 ന് ആചരിക്കുന്നു. “മുതിർന്നവരിൽ ഏറ്റവും സാധാരണമായ കിഡ്നി ക്യാൻസറാണ് കിഡ്നി ക്യാൻസർ അല്ലെങ്കിൽ വൃക്ക കോശ കാർസിനോമ.

വൃക്കയിൽ നിന്നുണ്ടാകുന്ന നിയോപ്ലാസങ്ങളിൽ ഏകദേശം 85 ശതമാനവും ഇത് വഹിക്കുന്നു,” ഫോർട്ടിസ് ഹോസ്പിറ്റലിലെ വസന്ത് കുഞ്ചിലെ നെഫ്രോളജി & കിഡ്നി ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ് പ്രിൻസിപ്പൽ ഡയറക്ടർ ഡോ. സഞ്ജീവ് ഗുലാത്തി പറയുന്നു. .

Cancer.gov പ്രകാരം, കോശങ്ങൾ വളരുകയും അവ ആവശ്യമുള്ളതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ വിഭജിക്കുകയോ മരിക്കാതിരിക്കുകയോ ചെയ്യുമ്പോൾ രൂപപ്പെടുന്ന അസാധാരണമായ ടിഷ്യു പിണ്ഡമാണ് നിയോപ്ലാസം.

മൂത്രത്തിൽ രക്തം, വയറിന്റെ ഒരു വശത്ത് രൂപപ്പെടൽ പോലെയുള്ള മുഴ, വിശപ്പില്ലായ്മ, ഒരു വശത്ത് തുടർച്ചയായ വേദന, വ്യക്തമായ കാരണമില്ലാതെ ഭാരക്കുറവ്, ആഴ്ചകളോളം നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന പനി, കടുത്ത ക്ഷീണം, വിളർച്ച, കാലുകളുടെ കണങ്കാലിലെ നീർവീക്കം എന്നിവ ചില ലക്ഷണങ്ങളാണ്. കിഡ്‌നി ക്യാൻസറിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളും. കിഡ്‌നി ക്യാൻസർ ശരീരത്തിൽ കൂടുതൽ വ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, അത് ശ്വാസതടസ്സം, അസ്ഥി വേദന അല്ലെങ്കിൽ ചുമ രക്തം തുടങ്ങിയ ലക്ഷണങ്ങളിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം.

Leave A Reply