രോഹിത് ശർമ്മയുടെ നേതൃത്വത്തിലാണ് ഇന്ത്യൻ ടീം ടെസ്റ്റ് കളിക്കാനിറങ്ങിയത്

ഇത്തവണ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ ഇന്ത്യ ഇറങ്ങുമ്പോൾ, മുഖ്യ പരിശീലകൻ രാഹുൽ ദ്രാവിഡിന്റെ മേൽനോട്ടത്തിൽ രോഹിത് ശർമ്മയാകും അവരെ നയിക്കുക. ഇംഗ്ലീഷ് വസ്ത്രധാരണത്തിലും കാര്യമായ മാറ്റങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ട്, പുതിയ ക്യാപ്റ്റൻ ബെൻ സ്റ്റോക്‌സിനൊപ്പം ബ്രണ്ടൻ മക്കല്ലത്തെ മുഖ്യ പരിശീലകനായി നിയമിച്ചു.

ഇന്ത്യൻ ടീമിന് വീണ്ടും വെള്ള വസ്ത്രം ധരിക്കാൻ സമയമായി. കഴിഞ്ഞ വർഷം COVID-19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് മാറ്റിവച്ച ഇന്ത്യയും ഇംഗ്ലണ്ടും തമ്മിൽ നടന്ന ഏക ടെസ്റ്റ് മത്സരം ഇപ്പോൾ 2022 ജൂലൈ 1 മുതൽ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ നടക്കും. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരെ കളിക്കുന്ന തിരക്കിലായ ഇന്ത്യൻ യുവനിരയ്‌ക്കൊപ്പം, വിരാട് കോഹ്‌ലി , ജസ്പ്രീത് ബുംറ , രോഹിത് ശർമ്മ , എം.ഡി. ഷമി, കെ.എസ്. ഭരത് എന്നിവരടങ്ങുന്ന സീനിയർ ടീം ജൂണിൽ യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡത്തിലേക്ക് പറക്കാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്.

നിലവിൽ, അഞ്ച് മത്സരങ്ങളുള്ള ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയിൽ ഇന്ത്യ 2-1 ന് മുന്നിലാണ്, അവസാന മത്സരം വിജയിക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ സമനിലയിൽ നിന്ന് പരമ്പര നേടുകയോ ചെയ്യാനാണ് അവർ നോക്കുന്നത്. എന്നാൽ ടീം ഇന്ത്യക്ക് കാര്യങ്ങൾ അത്ര എളുപ്പമല്ല. 2021ൽ വിരാട് കോഹ്‌ലിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ടീം ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരെ മത്സരിച്ചപ്പോൾ ജോ റൂട്ട് ഇത്തരത്തിലുള്ള ഒരു സംഭവത്തിൽഅപ്പോഴും ക്രിസ് സിൽവർവുഡിനൊപ്പം അവരുടെ നായകൻ ആയിരുന്നു കാര്യങ്ങളുടെ ചുക്കാൻ. ഇത്തവണ എഡ്ജ്ബാസ്റ്റണിൽ ഇന്ത്യ ഇറങ്ങുമ്പോൾ, മുഖ്യ പരിശീലകൻ രാഹുൽ ദ്രാവിഡിന്റെ മേൽനോട്ടത്തിൽ രോഹിത് ശർമ്മയാകും അവരെ നയിക്കുക. ഇംഗ്ലീഷ് വസ്ത്രധാരണത്തിലും കാര്യമായ മാറ്റങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ട്, പുതിയ ക്യാപ്റ്റൻ ബെൻ സ്റ്റോക്‌സിനൊപ്പം ബ്രണ്ടൻ മക്കല്ലത്തെ മുഖ്യ പരിശീലകനായി നിയമിച്ചു. ഇപ്പോൾ നടക്കുന്ന ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയിൽ കിവിസിനെതിരെ ഇംഗ്ലണ്ട് കളിക്കുന്ന തരത്തിലുള്ള ക്രിക്കറ്റ് ഇന്ത്യയുടെ ശ്രദ്ധയിൽ പെടും, ഒരു തരത്തിലും അവർ ഈ ഇംഗ്ലീഷ് ടീമിനെ നിസ്സാരമായി കാണില്ല.

ന്യൂസിലൻഡ് പരമ്പര അവസാനിച്ച് മൂന്ന് ദിവസത്തിന് ശേഷം, കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷമായി തങ്ങളുടെ വിദേശ പര്യടനങ്ങളിൽ സ്ഥിരത പുലർത്തുന്ന ഇന്ത്യയെ നേരിടാൻ ഇംഗ്ലണ്ട് നേരിട്ട് നടക്കും. ഇംഗ്ലണ്ട് മികച്ച മാച്ച് പ്രാക്ടീസ് നടത്തുന്നുണ്ടെന്നത് തള്ളിക്കളയാനാവില്ല. നം. 5 സ്ഥാനം ഇപ്പോഴും ടീം ഇന്ത്യയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ചർച്ചാ വിഷയമാണ്, രഹാനെ അവരുടെ സജ്ജീകരണത്തിന്റെ ഭാഗമല്ല. പരിക്കിനെ തുടർന്ന് കെ എൽ രാഹുലിന് പരമ്പര നഷ്ടമാകുമെന്നും ഇത് ശുഭ്മാൻ ഗില്ലിന് രോഹിത് ശർമ്മയ്‌ക്കൊപ്പം ഇന്നിംഗ്‌സ് ഓപ്പൺ ചെയ്യാനുള്ള വഴിയൊരുക്കുമെന്നും ചില റിപ്പോർട്ടുകൾ പുറത്തുവന്നിട്ടുണ്ട് . ആ ചരിത്ര ഗബ്ബ ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിന് ശേഷം വിദേശ മണ്ണിലോ നാട്ടിലോ കാര്യമായ ഒന്നും ചെയ്തിട്ടില്ലാത്തതിനാൽ ഈ ടെസ്റ്റ് മത്സരം തനിക്ക് അനുകൂലമാകണമെന്ന് ശുഭ്മാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

Leave A Reply