ഒമാനിൽ റി​യാ​ലി​ന്‍റെ വി​നി​മ​യ നി​ര​ക്ക് വീ​ണ്ടും പു​തി​യ ഉ​യ​ര​ങ്ങ​ളി​ൽ

ഒമാനിൽ റി​യാ​ലി​ന്‍റെ വി​നി​മ​യ നി​ര​ക്ക് തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച മു​ത​ൽ വീ​ണ്ടും പു​തി​യ ഉ​യ​ര​ങ്ങ​ളി​ൽ. തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച ഒ​രു റി​യാ​ലി​ന് 203 രൂ​പ എ​ന്ന നി​ര​ക്ക് വ​രെ എ​ത്തി​യി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ, തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച ​ക്ലോ​സി​ങ് നി​ര​ക്കാ​യി ഒ​മാ​നി​ലെ വി​നി​മ​യ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ ന​ൽ​കി​യ​ത് റി​യാ​ലി​ന് 202.15 രൂ​പ എ​ന്ന നി​ര​ക്കാ​ണ്. ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച​യും സ​മാ​ന നി​ര​ക്കു ത​ന്നെ​യാ​ണ് വി​നി​മ​യ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ ന​ൽ​കു​ന്ന​ത്.

ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച ഒ​രു റി​യാ​ലി​ന് 202.10 രൂ​പ​യാ​ണ് ക്ലോ​സി​ങ് നി​ര​ക്ക്. ക​ഴി​ഞ്ഞ മേ​യ് 15 മു​ത​ൽ റി​യാ​ലി​ന്‍റെ വി​നി​യ നി​ര​ക്ക് 200 രൂ​പ ക​ട​ന്നി​രു​ന്നു. മാ​ർ​ച്ച് എ​ട്ടി​ന് 200 രൂ​പ എ​ന്ന നി​ര​ക്കി​ന് തൊ​ട്ട​ടു​ത്ത് എ​ത്തി​യി​രു​ന്നെ​ങ്കി​ലും വി​നി​മ​യ നി​ര​ക്ക് പി​ന്നീ​ട് താ​ഴു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. മേ​യ്​ 15നു​ശേ​ഷം 200 രൂ​പ​ക്ക് താ​ഴെ പോ​യി​ട്ടി​ല്ല. ആ​ഗോ​ള മാ​ർ​ക്ക​റ്റി​ൽ അ​മേ​രി​ക്ക​ൻ ഡോ​ള​ർ ശ​ക്തി പ്രാ​പി​ച്ച​താ​ണ് ഇ​ന്ത്യ​ൻ രൂ​പ​യെ പ്ര​തി​കൂ​ല​മാ​യി ബാ​ധി​ച്ച​ത്. ഇ​തോ​ടെ ലോ​ക​ത്തി​ന്‍റെ ഏ​താ​ണ്ട് എ​ല്ലാ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും ക​റ​ൻ​സി​ക്ക് ഇ​ടി​വ് സം​ഭ​വി​ച്ചു. ഇ​ന്ത്യ​ൻ ഓ​ഹ​രി വി​പ​ണി​യി​ലെ ഇ​ടി​വും രൂ​പ​യെ പ്ര​തി​കൂ​ല​മാ​യി ബാ​ധി​ച്ചി​രു​ന്നു. തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച ഓ​ഹ​രി വി​പ​ണി​യി​ൽ സെ​ൻ​സെ​ക്സ് 1457 പോ​യ​ൻ​റ് ഇ​ടി​വാ​ണു​ണ്ടാ​യ​ത്. നി​ര​വ​ധി കാ​ര​ണ​ങ്ങ​ളാ​ൽ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച ഒ​രു ഡോ​ള​റി​ന് 78.20 എ​ന്ന നി​ര​ക്കു വ​രെ എ​ത്തി​യി​രു​ന്നു. ഇൗ ​വ​ർ​ഷം ജ​നു​വ​രി മു​ത​ൽ രൂ​പ​യു​ടെ മൂ​ല്യ​ത്തി​ൽ അ​ഞ്ചു ശ​ത​മാ​നം ഇ​ടി​വാ​ണു​ണ്ടാ​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

Leave A Reply