നേഷൻസ് ലീഗിൽ ഹംഗറിയോട് ചരിത്ര തോൽവിയിലേക്ക് കൂപ്പുകുത്തി ഇംഗ്ലണ്ട്

വോൾവർഹാംപ്ടൺ: ചൊവ്വാഴ്ച നേഷൻസ് ലീഗിൽ ഹംഗറിയോട് 4-0 ന് തോറ്റ ഇംഗ്ലണ്ട് 1928 ന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും മോശം ഹോം പരാജയം ഏറ്റുവാങ്ങി.സ്വന്തം മണ്ണിൽ യൂറോപ്യൻ ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് ഫൈനലിലെത്തി ഒരു വർഷം തികയുന്നതിന് മുമ്പ്, കഴിഞ്ഞയാഴ്ച ഇംഗ്ലണ്ടിനെ അട്ടിമറിച്ചതിന് ശേഷം ഇരട്ടഗോൾ തികച്ച ഹംഗറി ടീമിനോട് പറയപ്പെടാത്ത കനത്ത തോൽവിക്ക് ശേഷം ഇംഗ്ലണ്ട് സ്വന്തം ആരാധകർ ആഹ്ലാദിച്ചു. യൂറോപ്യൻ ചാമ്പ്യൻമാരായ ഇറ്റലിയെ ജർമ്മനി 5-2ന് തോൽപിച്ചതിനാൽ മെച്ചപ്പെട്ട നിലയിലായിരുന്നു.

2021-22 സീസണിലെ ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ അവസാന മത്സരം അഞ്ച് മാസത്തിനുള്ളിൽ ഖത്തറിൽ നടക്കുന്ന ലോകകപ്പിന് മുമ്പ് ധാരാളം പ്രതിഫലനം ഉറപ്പാക്കും. യൂറോ 2020 ലെ ദേശീയ നായകനായ മാനേജർ ഗാരെത്ത് സൗത്ത്ഗേറ്റിന് “നിങ്ങൾ എന്താണ് ചെയ്യുന്നതെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയില്ല” എന്ന ഗാനങ്ങൾ സഹിക്കേണ്ടി വന്നു.

“ഇത് വളരെക്കാലമായി ഞങ്ങളുടെ ആദ്യത്തെ വലിയ തോൽവിയാണ്,” ഇംഗ്ലണ്ട് ക്യാപ്റ്റൻ ഹാരി കെയ്ൻ ബ്രോഡ്കാസ്റ്റർ ചാനൽ 4-നോട് പറഞ്ഞു. “കഴിഞ്ഞ നാലോ അഞ്ചോ വർഷമായി ഞങ്ങളുടെ വിജയത്തിന് പിന്നിലെ ഘടന ഞങ്ങളുടെ പ്രതിരോധമാണ്. തീർച്ചയായും മറക്കേണ്ട ഒരു രാത്രിയായിരുന്നു അത്, പക്ഷേ ഞങ്ങൾ അത് താടിയിൽ എടുത്ത് മുന്നോട്ട് പോകേണ്ടതുണ്ട്.“ദിവസാവസാനം ഞങ്ങൾ ഒരു വലിയ ലോകകപ്പിനായി തയ്യാറെടുക്കുകയാണ്. അതാണ് ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യം. ഞങ്ങൾ അതിൽ നിന്ന് പഠിക്കും. ”

സൗത്ത്ഗേറ്റ് ഇംഗ്ലണ്ടിനെ പരിശീലിപ്പിക്കാൻ യോഗ്യനാണോ എന്ന ചോദ്യത്തിന്, കെയ്ൻ പറഞ്ഞു: “ഒരു ചോദ്യവുമില്ല. ഞാൻ സത്യസന്ധനാ ണെങ്കിൽ പോലും ഉത്തരം നൽകേണ്ട ഒരു ചോദ്യമല്ല ഇത്.”കളി തുടങ്ങുംമുമ്പ് ഇംഗ്ലണ്ട് ആരാധകർ ഹംഗേറിയൻ ഗാനം മുക്കിക്കളഞ്ഞതോടെ ഹംഗറിയുടെ ആരാധകരുടെ വംശീയ അധിക്ഷേപത്തിന്റെ ചരിത്രത്തെ പരാമർശിച്ചുകൊണ്ട് പിരിമുറുക്കമുണ്ടായി.

കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇംഗ്ലണ്ട് താരങ്ങളെ അപമാനിച്ചതുൾപ്പെടെയുള്ള ഗെയിമുകളിലെ വംശീയ സംഭവങ്ങൾക്ക് യുവേഫയും ഫിഫയും ഹംഗറിയെ ശിക്ഷിച്ചിരുന്നു.

മത്സരത്തിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും റോളണ്ട് സല്ലായിയുടെ ആദ്യ ഗോളിൽ നിന്ന് ഹംഗറി 1-0 ന് മുന്നിലായിരുന്നു, അവസാന ഘട്ടങ്ങളിൽ ഇംഗ്ലണ്ട് തകരുന്നതിന് മുമ്പ്. 70-ാം മിനിറ്റിൽ സല്ലായി 2-0ന് മുന്നിലെത്തി. ഇംഗ്ലണ്ട് ഡിഫൻഡർ ജോൺ സ്റ്റോൺസിനെ രണ്ടാം ബുക്കിംഗിനായി പുറത്താക്കി, ഒരു എതിരാളിയുമായി ചെറിയ സമ്പർക്കം പുലർത്തി, ഡാനിയൽ ഗാസ്ഡാഗ് ഹംഗറിക്ക് വേണ്ടി നാലാമതായി.

ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ ഒട്ടുമിക്ക കളിക്കാരും നീണ്ട സീസണിന് ശേഷം ശാരീരികമായും മാനസികമായും തളർന്നതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ കാണിച്ചു, സാന്ദ്രമായ ഒരു ഹംഗേറിയൻ ഫോർമേഷനും പ്രത്യേകിച്ച് മിഡ്ഫീൽഡർ കാൽവിൻ ഫിലിപ്‌സും രണ്ടാം ഗോളിന് മുമ്പായി കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് പൊസഷൻ വിട്ടുകൊടുത്തു.

94 വർഷം മുമ്പ് സ്‌കോട്ട്‌ലൻഡിനോട് 5-1ന് തോറ്റ ശേഷം ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ ഹോം തോൽവിയാണിത്. ഇംഗ്ലീഷ് ഫുട്ബോൾ ചരിത്രത്തിൽ ഹംഗറിക്ക് സംഭവിച്ച മറ്റ് നഷ്ടങ്ങൾ വളരെ വലുതാണ്. 1953-ലെ 6-3 ഹോം തോൽവിയും അടുത്ത വർഷം 7-1 ന് തോൽവിയും ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ അക്കാലത്തെ മുൻനിര ഫുട്ബോൾ രാഷ്ട്രമെന്ന നിലയിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ വീക്ഷണത്തെ ഇളക്കുന്നതിൽ നിർണായക പങ്ക് വഹിച്ചു.

നാല് നേഷൻസ് ലീഗ് മത്സരങ്ങളിൽ വിജയമൊന്നും കൂടാതെ ഒരു ഗോളിന് ശേഷം, സൗത്ത്ഗേറ്റ് ലൈനപ്പ് റൊട്ടേറ്റ് ചെയ്യാനും ഫ്രിഞ്ച് കളിക്കാർക്ക് ഗെയിം സമയം നൽകാനുമുള്ള തന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെ പ്രതിരോധിച്ചു.

 

Leave A Reply