എഞ്ചിൻ തകരാറിലായാൽ ഇന്ധനം കുറഞ്ഞ വിമാനം പറത്താം എന്ന മുൻ ഇന്ത്യൻ താരം ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യയുടെ ട്വീറ്റ് വൈറലാകുന്നു

ഇന്ത്യ vs ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക: ഇടിമിന്നലിൽ കുറഞ്ഞ ഇന്ധനത്തിലും എഞ്ചിൻ തകരാറിലുമായി വിമാനം പറത്തി സുരക്ഷിതമായി ലാൻഡ് ചെയ്യാമായിരുന്ന ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യ ഭാഗ്യവാനാണെന്ന് അമിത് മിശ്ര പറഞ്ഞു.

ചൊവ്വാഴ്ച വിശാഖപട്ടണത്തെ എസിഎ-വിഡിസിഎ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ മൂന്നാം ടി 20 ഐയിൽ ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യയുടെ അതിഥി വേഷത്തെ വിവരിക്കാൻ മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് താരം അമിത് മിശ്ര രസകരമായ ട്വീറ്റുമായി എത്തി. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കൻ യൂണിറ്റിലെ ഏറ്റവും സുരക്ഷിതമായ ഫീൽഡർമാരിൽ ഒരാളായ ഡേവിഡ് മില്ലർ ഹാർദിക്കിനെ പുറത്താക്കി, ഇന്ത്യൻ ഓൾറൗണ്ടർ ബാറ്റിംഗിന് വന്നപ്പോൾ.

15-ാം ഓവറിലെ മൂന്നാം പന്തിൽ, ഇടങ്കയ്യൻ റിസ്റ്റ് സ്പിന്നർ തബ്രായിസ് ഷംസി ഓഫ് സ്റ്റമ്പിന് പുറത്ത് ഒരു വൈഡ് മുകളിലേക്ക് ടോസ് ചെയ്തു, ഹാർദിക് വലിയ പന്തിനായി പോയി, പക്ഷേ അത് ലോംഗ് ഓഫിലേക്ക് സ്ലൈസ് ചെയ്തു, അവിടെ മില്ലർക്ക് ക്യാച്ച് പിടിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. അന്ന് ഹാർദിക് 1 റൺസ് മാത്രമായിരുന്നു. 20 ഓവറിൽ 5 വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 179 റൺസ് നേടിയ ഇന്ത്യയെ സഹായിക്കാൻ ഓൾറൗണ്ടർക്ക് 31 റൺസിന്റെ പ്രധാന സംഭാവന നൽകാനായി.

ചൊവ്വാഴ്‌ച ഹാർദിക്കിന് പച്ചപ്പിന്റെ ഉരസലുണ്ടായപ്പോൾ ക്യാച്ച് മാത്രമല്ല. വലംകൈയ്യന് രണ്ട് സ്ട്രീക്കി ബൗണ്ടറികൾ ലഭിച്ചു, അത് മറ്റൊരു ദിവസം അദ്ദേഹത്തിന്റെ വിക്കറ്റിന് കാരണമാകും.ഇടിമിന്നലിൽ കുറഞ്ഞ ഇന്ധനത്തിലും എഞ്ചിൻ തകരാറിലുമായി വിമാനം പറത്തി സുരക്ഷിതമായി ലാൻഡ് ചെയ്യാമായിരുന്നു ഹാർദിക് ഭാഗ്യവാനാണെന്ന് മിശ്ര പറഞ്ഞു.

ഇടിമിന്നലിൽ എഞ്ചിൻ തകരാറിലായപ്പോൾ ഇന്ധനം കുറഞ്ഞ വിമാനം പറത്താനും എന്നിട്ടും സുരക്ഷിതമായി ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്ത് ഇറക്കാനും ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യ ഭാഗ്യവാനാണെന്ന് മിശ്ര ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഹാർദിക് പാണ്ഡ്യ ഇന്ന് വളരെ ഭാഗ്യവാനാണ്, ഇന്ധനം കുറവുള്ള വിമാനം, തകരാറുള്ള എഞ്ചിൻ ഉപയോഗിച്ച്, ഇടിമിന്നലിൽ പറക്കാൻ കഴിയും, എന്നിട്ടും സുരക്ഷിതമായി ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്ത് ഇറക്കാൻ കഴിയും.

റുതുരാജ് ഗെയ്‌ക്‌വാദിന്റെയും (57) ഇഷാൻ കിഷന്റെയും (54) അർധസെഞ്ചുറികളുടെ പിൻബലത്തിൽ യുസ്‌വേന്ദ്ര ചാഹലും (3/20), ഹർഷൽ പട്ടേലും (4/25) ഇന്ത്യയെ അഞ്ച് വിക്കറ്റിന് 179 എന്ന നിലയിൽ എത്തിച്ചു.

ഓപ്പണർ ഗെയ്‌ക്‌വാദ് തകർപ്പൻ ബാറ്റിംഗിലൂടെ കാര്യങ്ങൾ മാറ്റിമറിച്ചതിന് ശേഷം ബൗളർമാർ മികച്ച പ്രകടനം നടത്തി, ഇഷാൻ പരമ്പരയിലെ തന്റെ രണ്ടാമത്തെ അർദ്ധ സെഞ്ച്വറി നേടി.35 പന്തിൽ രണ്ട് മാക്സിമുകളും ഏഴ് ഫോറുകളും നേടിയ ഗെയ്‌ക്‌വാദ്, ആദ്യ സ്‌ട്രൈക്ക് എടുക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടതിന് ശേഷം ഇഷാനും 35 പന്തിൽ തന്റെ റൺസ് നേടി.

ടോട്ടൽ പ്രതിരോധിച്ച്, ക്യാപ്റ്റൻ ഋഷഭ് പന്ത് സ്പിന്നർമാരെ തുടക്കത്തിലേ അവതരിപ്പിച്ചു, 4-ാം ഓവറിൽ ടെംബ ബാവുമ (8) ആവേശ് ഖാനെ പുറത്താക്കിയപ്പോൾ ഒരു ഫുൾ ഡെലിവറിയിലൂടെ അക്സർ പട്ടേൽ ആദ്യ മുന്നേറ്റം സൃഷ്ടിച്ചു.

റാസി വാൻ ഡെർ ഡസ്സൻ (1), ഡ്വെയ്ൻ പ്രിട്ടോറിയസ് (20), ഹെൻറിച്ച് ക്ലാസൻ (29) എന്നിവരെ മികച്ച രീതിയിൽ പുറത്താക്കി, വിക്കറ്റിൽ നിന്ന് അധിക ബൗൺസ് ലഭിച്ചതിനാൽ വേഗത്തിൽ ബൗൾ ചെയ്തതിന് ചാഹലിന് പ്രതിഫലം ലഭിച്ചു.

ആദ്യം റീസ ഹെൻഡ്രിക്‌സ് (23), ഡേവിഡ് മില്ലർ (3) എന്നിവരെ പുറത്താക്കി ഹർഷൽ തന്റെ പന്തുകൾ നന്നായി മിക്സഡ് ചെയ്തു, തുടർന്ന് കാഗിസോ റബാഡ (9), തബ്രായിസ് ഷംസി (0) എന്നിവരുടെ വിക്കറ്റുകൾ വീഴ്ത്തി കാര്യങ്ങൾ അവസാനിപ്പിച്ചപ്പോൾ ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക 131ന് പുറത്തായി. ഭുവനേശ്വർ കുമാറും (1/21) വളരെ ഹൃദയത്തോടെയാണ് പന്തെറിഞ്ഞത്.

നേരത്തെ ഗെയ്‌ക്‌വാദും ഇഷാനും രണ്ട് സിക്‌സറുകൾ വീതവും 12 ബൗണ്ടറികളും പങ്കിട്ട് പ്ലാറ്റ്‌ഫോം സജ്ജമാക്കിയെങ്കിലും രണ്ടാം പകുതിയിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക 180-ൽ ഇന്ത്യയെ പിടിച്ചുനിർത്തി.

 

Leave A Reply