യുവമോർച്ച തിരുവനന്തപുരത്ത് സെക്രട്ടറിയേറ്റിലേക്ക് നടത്തിയ മാർച്ചിൽ സംഘർഷം: പോലീസ് ജലപീരങ്കി പ്രയോഗിച്ചു

അക്രമ സംഭവങ്ങള്‍ സംസഥാനത്ത് ഇന്നും തുടരുന്നു. ഇന്നും പലയിടത്തും പ്രതിപക്ഷ സംഘടനകൾ മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ രാജി ആവശ്യപ്പെട്ട് നടത്തിയ മാർച്ചിൽ സംഘർഷം ഉണ്ടായി. യുവമോർച്ച തിരുവനന്തപുരത്ത് സെക്രട്ടറിയേറ്റിലേക്ക് നടത്തിയ മാർച്ച് സംഘര്‍ഷത്തിലാണ് കലാശിച്ചത്.

പൊലീസ് പ്രതിഷേധക്കാര്‍ക്കെതിരെ ഉന്തും തള്ളും ഉണ്ടായതോടെ ജലപീരങ്കി പ്രയോഗിച്ചു. സെക്രട്ടറിയേറ്റ് മതില്‍ സ്ത്രീകൾ അടക്കമുള്ള യുവമോർച്ച പ്രവര്‍ത്തകര്‍ ചാടി കടക്കാൻ ശ്രമിച്ചതും സംഘർഷത്തിന് ഇടയാക്കി. പ്രതിപക്ഷ മാർച്ചുകളിൽ പത്തനംതിട്ടയിലും കൊച്ചിയിലും സംഘർഷം ഉണ്ടായി.

പൊലീസ് മുഖ്യമന്ത്രിക്കെതിരെ തിരുവനന്തപുരം പിഎംജിയിൽ പ്രതിഷേധിച്ച മൂന്ന് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ് പ്രവർത്തകരെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. ഒരാളെ കരുതൽ കസ്റ്റഡിയിലും രണ്ട് പേരെ കരിങ്കൊടി കാണിച്ചതിനുമാണ് കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തത്. കോൺഗ്രസ് പ്രതിഷേധം മാസ്ക്കറ്റ് ഹോട്ടലിൽ മുഖ്യമന്ത്രി ലോക കേരള മാധ്യമസഭ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യാൻ എത്തിയപ്പോഴായിരുന്നു . അതിനിടെ ന്യൂസ് 18 റിപ്പോ‍ർട്ടർ വി വി അരുണിനെ അതുവഴി ബൈക്കിൽ കടന്നുപോയപ്പോൾ പൊലീസ് തടഞ്ഞു. വാഹനം അബദ്ധം മനസ്സിലാക്കിയ പൊലീസ് കടത്തിവിട്ടു.

കോഴിക്കോട് കോൺഗ്രസ് മണ്ഡലം കമ്മിറ്റി ഓഫീസിന് നേരെ ബോംബേറുണ്ടായി. കോഴിക്കോട് കുറ്റ്യാടി അമ്പലത്ത് കുളങ്ങര കമ്മറ്റി ഓഫീസിൽ ആണ് ബോംബേറ് ഉണ്ടായത്. ഓഫീസിന്‍റെ ജനൽച്ചില്ലുകൾ ഇന്ന് പുലർച്ചെയുണ്ടായ ബേംബേറിൽ തകര്‍ന്നു. സ്ഥലത്ത് കുറ്റ്യാടി സി ഐയും സംഘവും പരിശോധന നടത്തുകയാണ്. വിമാനത്തിൽ വച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ് പ്രവർത്തകർ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയനെതിരെ നടത്തിയ പ്രതിഷേധത്തെ തുടര്‍ന്നാണ് സംസ്ഥാനത്ത് അക്രമ സംഭവങ്ങള്‍ തുടരുന്നത്.

ഇന്നലെ രാത്രി കെഎസ്‍യു തിരുവനന്തപുരം ജില്ലാ സെക്രട്ടറി അനന്തകൃഷണന്‍റെ വീടിന് നേരെ ആക്രമണം ഉണ്ടായി. ബിയർ കുപ്പികൾ അനന്തകൃഷണന്‍റെ വീടിന് നേരെ എറിഞ്ഞായിരുന്നു ആക്രമണം. വീടിന്‍റെ ജനൽ ചില്ലുകൾ ആക്രമണത്തിൽ തകർന്നു. അനന്തകൃഷ്ണനായിരുന്നു സിപിഎം കൊടി ശാസ്ത്രമംഗലത്ത് നടന്ന പ്രതിഷേധ പ്രകടനത്തിനിടെ കത്തിച്ചത്.

Leave A Reply