ജപ്പാൻ, മലേഷ്യ, കൊറിയ എന്നീ രാജ്യങ്ങൾ 2023ലെ പുരുഷ ലോകകപ്പ് ഹോക്കിക്ക് യോഗ്യത നേടി

വ്യാഴാഴ്ച നടന്ന ഹീറോ ഏഷ്യാ കപ്പിലെ നിർണായക പൂൾ എ മത്സരത്തിൽ പാകിസ്ഥാനെ 3-2 ന് പരാജയപ്പെടുത്തിയതിന് ശേഷം ഏഷ്യൻ ഗെയിംസ് ചാമ്പ്യൻമാരായ ജപ്പാൻ 2023 ലെ എഫ്ഐഎച്ച് ഒഡീഷ ഹോക്കി പുരുഷ ലോകകപ്പിന് യോഗ്യത നേടി.

ഈ വിജയത്തോടെ ജപ്പാൻ മലേഷ്യയ്ക്കും കൊറിയയ്ക്കും ഒപ്പം ലോകകപ്പിന് യോഗ്യത നേടുന്ന മൂന്നാമത്തെ ടീമായി. വ്യാഴാഴ്ച നടന്ന പൂൾ മത്സരത്തിൽ ഇന്തോനേഷ്യയെ 16-0ന് തകർത്ത ആതിഥേയരായ ഇന്ത്യ നേരത്തെ തന്നെ ലോകകപ്പിന് യോഗ്യത നേടിയിരുന്നു. ജപ്പാനും മലേഷ്യയും കൊറിയയും ഉള്ളതിനാൽ, 2023 ലോകകപ്പ് ഇപ്പോൾ കോണ്ടിനെന്റൽ ഷോപീസ് ഇവന്റിനായി. നിലവിൽ ജക്കാർത്തയിൽ നടക്കുന്ന ഹീറോ ഏഷ്യാ കപ്പിൽ, ജപ്പാനും പാകിസ്ഥാനും തമ്മിലുള്ള ആവേശകരമായ മത്സരം, ജപ്പാന് അനുകൂലമായി 3-2 ന് അവസാനിച്ചപ്പോൾ, ജപ്പാനും മലേഷ്യയും കൊറിയയും ചേർന്ന് ലോകകപ്പിന് യോഗ്യത നേടുന്ന മൂന്ന് ടീമുകളായി.

Leave A Reply