ഫ്ലാഗ്ഷിപ്പ് ലെക്‌സസ് എൽഎക്‌സ് എസ്‌യുവി 500ഡി രൂപത്തിൽ അടുത്ത മാസം അവതരിപ്പിക്കും

ലെക്സസ് ഇന്ത്യ അതിന്റെ മുൻനിര എസ്‌യുവിയായ ഏറ്റവും പുതിയ-ജെൻ എൽഎക്സ് ജൂണിൽ പുറത്തിറക്കും. വിദേശത്ത് പെട്രോൾ, ഡീസൽ എഞ്ചിനുകളിൽ എൽഎക്‌സ് എസ്‌യുവി ലഭ്യമാണെങ്കിലും, ലോഞ്ച് ചെയ്യുമ്പോൾ, ഇന്ത്യയിൽ ഇത് എൽഎക്‌സ് 500 ഡി രൂപത്തിൽ മാത്രമേ ലഭ്യമാകൂ. ഇന്ത്യയ്‌ക്കായി രണ്ട് സീറ്റിംഗ് ഓപ്ഷനുകളിൽ ലെക്‌സസ് മിക്കവാറും LX500d എസ്‌യുവി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുമെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ഉണ്ട്, കൂടാതെ ഒരുപിടി അനൗദ്യോഗിക ബുക്കിംഗുകൾ ഇതിനകം നടത്തിക്കഴിഞ്ഞു. LX500d-യുടെ ഡെലിവറി ഈ വർഷം അവസാനമോ അടുത്ത വർഷം ആദ്യമോ മാത്രമേ ആരംഭിക്കൂ.

 

നവീകരിച്ച ടൊയോട്ട ലാൻഡ് ക്രൂയിസർ LC300-ന്റെ അതേ TNGA-F ബോഡി-ഓൺ-ഫ്രെയിം ആർക്കിടെക്ചർ തന്നെയാണ് പുതിയ ലെക്‌സസ് LX എസ്‌യുവിക്കും ലഭിക്കുന്നത്. കൂടാതെ, ഏറ്റവും പുതിയ ലാൻഡ് ക്രൂയിസർ എസ്‌യുവിയുടെ അതേ 3.3-ലിറ്റർ ട്വിൻ-ടർബോ V6 ഡീസൽ എഞ്ചിൻ ഇന്ത്യയിലേക്ക് പോകുന്ന LX500d പങ്കിടുന്നു. ഈ എഞ്ചിൻ ആരോഗ്യകരമായ 305 എച്ച്‌പിയും 700 എൻഎം ടോർക്കും പുറപ്പെടുവിക്കുന്നു, ഇത് ഔട്ട്‌ഗോയിംഗ് LX450d എസ്‌യുവിയേക്കാൾ കൂടുതലാണ്. 10-സ്പീഡ് ഓട്ടോമാറ്റിക് ട്രാൻസ്മിഷനുമായി ജോടിയാക്കുമ്പോൾ, ഓഫ്-റോഡിംഗിനായി മൾട്ടി-ടെറൈൻ മോഡുകൾക്കൊപ്പം ഓൾ-വീൽ ഡ്രൈവ് സ്റ്റാൻഡേർഡായി LX500d ലഭിക്കുന്നു.

Leave A Reply