ട്രൂകോളർ പോലുള്ള കോളർ ഐഡി ഫീച്ചർ ട്രായ് ഉടൻ അവതരിപ്പിക്കും

 

 

ടെലികോം റെഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യ (ട്രായ്) ഉടൻ തന്നെ ട്രൂകോളർ പോലെയുള്ള കോളർ ഐഡി ഫീച്ചർ അവതരിപ്പിച്ചേക്കു൯. നിങ്ങൾ ഇനി സ്പാം സ്പാം കോളുകൾ വരുമ്പോൾ വിഷമിക്കേണ്ടതില്ല. നിങ്ങൾക്ക് ആരെങ്കിലുമായി ഒരു കോൾ ലഭിക്കുമ്പോൾ, KYC അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള കോളർ നെയിം സ്ക്രീനിൽ ഫ്ലാഷ് ചെയ്യാൻ സിസ്റ്റം പ്രാപ്തമാക്കും. സർക്കാർ, അതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ കോളർ ഐഡി സ്കീം ഉപയോഗിച്ച്, സമാനമായ സേവനങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. രാജ്യത്ത് ട്രൂകോളറിന് പകരം വയ്ക്കാൻ അവർ ഇതിലൂടെ ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

കോൺടാക്റ്റ് ലിസ്റ്റിൽ വ്യക്തിയുടെ പേര് ചേർത്തിട്ടില്ലെങ്കിലും, വിളിക്കുന്നയാളുടെ പേര് ട്രൂകോളർ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ട്രൂകോളർ കാണിക്കുന്ന പേര് കെവൈസി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതല്ല. ട്രൂകോളർ ഉപയോക്താവ് സജ്ജീകരിച്ച പേര് പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നു. ഇത്തരം ആപ്പുകൾ വഴി ലഭിക്കുന്ന വിവരങ്ങൾ ക്രൗഡ് സോഴ്‌സ് ആയതിനാൽ ഇത്തരം ആപ്പുകളുടെ ആധികാരികത സംശയാസ്പദമാണ്.

Leave A Reply