മൾട്ടി ലെവൽ പാർക്കിംഗ് രാജ്യത്തിന് തന്നെ അഭിമാനകരമായ പദ്ധതി: മന്ത്രി എം വി ഗോവിന്ദൻ മാസ്റ്റർ

തൃശ്ശൂർ :  ഗുരുവായൂർ നഗരസഭ ഒരുക്കിയ മൾട്ടിലെവൽ കാർ പാർക്കിംഗ് കേരളത്തിന് മാത്രമല്ല രാജ്യത്തിന് തന്നെ അഭിമാനകരമായ പദ്ധതിയാണെന്ന് തദ്ദേശസ്വയംഭരണ എക്സൈസ് വകുപ്പ് മന്ത്രി എം വി ഗോവിന്ദൻ മാസ്റ്റർ. ഗുരുവായൂർ നഗരസഭയുടെ മൾട്ടി ലെവൽ കാർ പാർക്കിംഗ് ഉദ്ഘാടനം നിർവഹിക്കുകയായിരുന്നു മന്ത്രി. വാഹന പാർക്കിംഗ് പല പ്രധാനപ്പെട്ട നഗരങ്ങളും  നേരിടുന്ന പ്രശ്നമാണ്. ഗതാഗതക്കുരുക്ക് പരിഹരിക്കണമെങ്കിൽ ചെറിയ സ്ഥലത്ത് ഇതുപോലുള്ള മൾട്ടിലെവൽ പാർക്കിംഗ് സൗകര്യങ്ങളുണ്ടാകണം. ഇത്തരം പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് ഗുരുവായൂർ നഗരസഭ ഇനിയും നേതൃത്വം നൽകണമെന്നും മന്ത്രി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

മൾട്ടി ലെവൽ  കാർ പാർക്കിംഗ് സമയബന്ധിതമായി പൂർത്തീകരിച്ച ഊരാളുങ്കൽ ലേബർ കോൺട്രാക്ട് സൊസൈറ്റി പ്രതിനിധി ജോഷിയെ മന്ത്രി ഉപഹാരം നൽകി ആദരിച്ചു.കേരളത്തിൽ ആദ്യമായാണ് ഒരു തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനം  ഇത്തരമൊരു മൾട്ടി ലെവൽ പാർക്കിംഗ് പ്ലാസ നിർമ്മിക്കുന്നത്. ഗുരുവായൂരിന് ലഭ്യമായിട്ടുള്ള അമൃത് പദ്ധതിയിൽ 25 കോടി രൂപ ചെലവഴിച്ച് ശാസ്ത്രീയവും ആധുനികവുമായ സാങ്കേതിക സംവിധാനങ്ങളെ സംയോജിപ്പിച്ച് 6 നിലകളിലായി 12504 സ്ക്വയർ മീറ്റർ വിസ്തിർണ്ണത്തിലാണ്  സമുച്ചയം നിർമ്മിച്ചിട്ടുള്ളത്. 357 കാറുകൾ, 7 ബസുകൾ, 37 മിനി ബസുകൾ, നൂറിലധികം ടൂവീലറുകൾ എന്നിവ ഒരേ സമയം  പ്ലാസയിൽ പാർക്ക് ചെയ്യാം.

കൂടാതെ ഡ്രൈവർമാർക്കും യാത്രക്കാർക്കും വിശ്രമിക്കാനുള്ള സ്ഥലങ്ങൾ, 10 ബാത്ത്റൂം, 28 ടോയ്ലറ്റ്, എന്നീ സൗകര്യങ്ങളും ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്. പാർക്കിംഗ് പ്ലാസയിൽ 2 ലിഫ്റ്റുകളും  ചെറിയ സ്നാക്സ് ബാറുകൾ, കിയോസ്കുകൾ എന്നിവയും ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇലക്ട്രിക്ക് കാറുകൾ ചാർജ്ജ് ചെയ്യുന്നതിനായുളള അതിവേഗ ചാർജ്ജിങ്ങ് സ്റ്റേഷൻ സൗകര്യവും പാർക്കിംഗ് പ്ലാസക്കുളളിൽ ലഭ്യമാക്കും. കൂടാതെ വാഹനങ്ങളുടെ സുരക്ഷയ്ക്കായുളള ഫയർ ആന്റ് സേഫ്റ്റി സംവിധാനങ്ങൾ, ഓൺഗ്രിഡ് സോളാർ എന്നീ സംവിധാനങ്ങളും ഒരുക്കുന്നുണ്ട്. വാഹനങ്ങളുടെ സുഗമമായ പാർക്കിങ്ങിനായി സ്മാർട്ട് പാർക്കിംഗ് സംവിധാനങ്ങൾ മൾട്ടി ലെവൽ പാർക്കിംഗ് പ്ലാസയുടെ പ്രത്യേകതയാണ്.

Leave A Reply