ശ്രീലങ്ക ബംഗ്ലാദേശ് ഒന്നാം ടെസ്റ്റ് മൽസരം സമനിലയിൽ അവസാനിച്ചു

ശ്രീലങ്ക ബംഗ്ലാദേശ് ഒന്നാം ടെസ്റ്റ് മൽസരം സമനിലയിൽ അവസാനിച്ചു. ആവേശകരമായ മൽസരം ആണ് സമനിലയിൽ ആവാസനയിച്ചത്. ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്ത ശ്രീലങ്കയുടെ ഒന്നാം ഇന്നിങ്ങ്സ് 397 റൺസിൽ ആവാസനയിച്ചു. മറുപടി ബാറ്റിങ്ങിനിറങ്ങിയ ബംഗ്ലാദേശ് ഇന്നിങ്ങ്‌സ് 465 റൺസിൽ അവസാനിച്ചു.68 റൻസിന്റെ ലീഡ് ആണ് ബംഗ്ലാദേശ് സ്വന്തമാക്കിയത്.പിന്നീട് രണ്ടാം ഇന്നിങ്ങ്‌സ് ആരംഭിച്ച ശ്രീലങ്ക അവസാന ദിവസം ങ് 260-6 എന്ന നിലയിൽ നിൽക്കെ രണ്ട് ടീമുകളും പരസ്പര സമ്മതത്തോടെ കളി സമനിലയിൽ അവസാനിപ്പിക്കുകയായിരുന്നു.

327 റൺസിന് പിന്നിൽ നിൽക്കെ മൂന്നാം ദിനം ആരംഭിച്ച ബംഗ്ലാദേശ് തങ്ങളുടെ രണ്ട് ഓപ്പണർമാരും മികച്ച ടച്ചിലായിരുന്നു. പ്രഭാത സെഷൻ ആതിഥേയർക്ക് അനുയോജ്യമായ ഒന്നായി മാറി, ഓപ്പണർമാർക്ക് അവരുടെ തുടക്കം മികച്ച സ്‌കോറുകളാക്കി മാറ്റാനും അവരുടെ ഓപ്പണിംഗ് കൂട്ടുകെട്ട് 159 റൺസിലേക്ക് നീട്ടാനും കഴിഞ്ഞു. കൂട്ടുകെട്ടിൽ തമീം ഇഖ്ബാൽ ആക്രമിച്ച് കളിച്ചു, മറുവശത്ത് മഹ്മൂദുൽ ഹസൻ ജോയ് നങ്കൂരമിട്ടു. ബാറ്റർമാർ ഓവറിൽ ഏകദേശം നാല് റൺസ് റേറ്റ് നിലനിർത്തി.

220/3 എന്ന നിലയിൽ ചായയ്ക്ക് ഇറങ്ങിയ ബംഗ്ലാദേശിന് കൂടുതൽ വിക്കറ്റുകൾ നഷ്ടപ്പെടില്ലെന്ന് തമീമും മുഷ്ഫിഖറും ഉറപ്പാക്കി. ചായ ഇടവേളയ്ക്കുശേഷം, ബംഗ്ലാദേശിന്റെ ഇന്നിംഗ്‌സ് പുനർനിർമ്മിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചായിരുന്നു അത്. ഓപ്പണിംഗിലൂടെയും ഉച്ചകഴിഞ്ഞുള്ള സെഷനുകളിലൂടെയും ബാറ്റിംഗിന് ശേഷം, തമീമിന് ചൂട് കാരണം ബുദ്ധിമുട്ടുകയും പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു. മൂന്ന് വിക്കറ്റ് നഷ്ടമായെങ്കിലും അവരുടെ ടോപ് ബാറ്റർ പവലിയനിലായപ്പോൾ, ബംഗ്ലാദേശ് ഇന്നിംഗ്‌സ് സ്ഥിരപ്പെടുത്തുന്ന ജോലി മുഷ്ഫിഖറിനും ലിറ്റൺ ദാസിനും ലഭിച്ചു. അവർ വിവേകത്തോടെ ബാറ്റ് ചെയ്യുകയും അനാവശ്യ ശീട്ടുകൾ ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്തു. അവസാന സെഷനിൽ ഭൂരിഭാഗം ഓവറുകളും ശ്രീലങ്കൻ സ്പിന്നർമാർ എറിഞ്ഞെങ്കിലും ഒരു മുന്നേറ്റം കണ്ടെത്താനായില്ല.

Leave A Reply