പാരമ്പര്യ വൈദ്യന്‍റെ കൊലപാതകം: ഫോറന്‍സിക് സംഘത്തിന് ലഭിച്ച രക്തക്കറ നിർണായക തെളിവായേക്കും

ഫോറന്‍സിക് സംഘത്തിന് വൈദ്യനെ ഒറ്റമൂലിയുടെ രഹസ്യം കൈക്കലാക്കാന്‍ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസില്‍ ലഭിച്ച രക്തക്കറ നിര്‍ണായക തെളിവായേക്കും. രണ്ടു ദിവസങ്ങളിലായി കൊലപാതകം നടന്ന മുക്കട്ടയിലെ മുഖ്യപ്രതി ഷൈബിന്‍ അഷറഫിന്റെ വീട്ടില്‍ ഫോറന്‍സിക് വിദഗ്ധര്‍ നടത്തിയ പരിശോധനയിലാണ് രക്തകറ കണ്ടെത്തിയത്.

തെളിവുകള്‍ ലഭിച്ചത് ഷാബ ഷരീഫിനെ ചങ്ങലയില്‍ ബന്ധിപ്പിച്ച് തടവറയില്‍ പാര്‍പ്പിച്ചിരുന്ന മുറിയില്‍ നിന്നും, കൊലപാതക ശേഷം മൃതദേഹം വെട്ടിനുറുക്കിയ ശുചിമുറിയില്‍നിന്നുമായാണ്. കൂടാതെ ചാലിയാര്‍ പുഴയില്‍ മൃതദേഹം ഒഴുക്കിക്കളയാന്‍ കൊണ്ടുപോയ ആഡംബര കാറില്‍ നിന്നും വിവരങ്ങള്‍ ലഭിച്ചിരുന്നു. ഉടനെ ഡി.എന്‍.എ.സാമ്പിളുകളുടെ പരിശോധനഫലം ലഭ്യമായേക്കും. വരും ദിവസങ്ങളില്‍ ഷൈബിനെ സഹായിച്ച മുന്‍ എസ്‌ഐയെ ചോദ്യം ചെയ്യുമെന്നാണ് സൂചന.അതേസമയം ഇന്ന് ചാലിയാര്‍ തീരത്ത് നൗഷാദിനെ തെളിവെടുപ്പിനായി എത്തിക്കും. വരും ദിവസങ്ങളില്‍ മറ്റു പ്രതികളെയും കസ്റ്റഡിയില്‍ വാങ്ങി പൊലീസ് തെളിവെടുപ്പ് നടത്തും.

നിലമ്പൂരിലേക്ക് മൈസൂർ സ്വദേശിയായ വൈദ്യൻ ഷാബാ ഷെരീഫിനെ 2019 ലാണ് പ്രവാസി വ്യവസായി നിലമ്പൂർ കൈപ്പഞ്ചേരി സ്വദേശി ഷൈബിൻ അഷ്‌റഫിന്റെ നേതൃത്വത്തിലെ സംഘം തട്ടിക്കൊണ്ടു വന്നത്. ചികിത്സാ കേന്ദ്രത്തിൽ മൈസൂരിലെ ഒരു രോഗിയെ ചികിത്സിക്കാനെന്ന പേരിൽ നിന്ന് വൈദ്യനെ കൂട്ടിക്കൊണ്ടു വന്ന ശേഷം നിലമ്പൂരിലെത്തിക്കുകയായിരുന്നു. മുഖ്യ പ്രതിയുടെ ലക്ഷ്യം മൂലക്കുരു ചികിത്സക്കുള്ള ഒറ്റമൂലി മനസ്സിലാക്കി അത് വിപണനം ചെയ്യുകയായിരുന്നു.

നിലമ്പൂരിലെ വീട്ടിൽ തടവിലിട്ട് ഒന്നേ കാൽ വ‍ര്‍ഷത്തോളം വൈദ്യനെ പ്രതികൾ ക്രൂരമായി പീഡിപ്പിച്ചു. ഒറ്റമൂലി വൈദ്യനെ തടവിൽ പാർപ്പിച്ചത് വീട്ടിൽ ശുചിമുറിയോട് കൂടിയ മുറി പ്രത്യേകം സജ്ജമാക്കിയാണ് . ഷാബാ ഷെരീഫ് 2020 ഒക്ടോബറിൽ ചികിത്സാ രഹസ്യം ചോർത്തിയെടുക്കാനുള്ള മർദ്ദനത്തിനിടെ കൊല്ലപ്പെട്ടു. തുടർന്ന് മൃതദേഹം പല കഷ്ണങ്ങളാക്കി ഷൈബിനും കൂട്ടാളികളും മലപ്പുറം എടവണ്ണ സീതിഹാജി പാലത്തിൽ നിന്നും ചാലിയാറിലേക്ക് എറിഞ്ഞു.

കൊലപാതക വിവരം പ്രതികൾ ആസൂത്രണം ചെയ്ത പോലെ പുറത്താരും അറിഞ്ഞില്ലെങ്കിലും ഇരുകൂട്ടരും തമ്മിൽ ഇതിനിടെ തെറ്റിപ്പിരിഞ്ഞു. ഇതിന് കാരണം ഷൈബിനും പ്രതികളും തമ്മിലുള്ള സാമ്പത്തിക ഇടപാടുകൾ ആയിരുന്നു. ഇതിനിടയിലാണ് ഷൈബിൻ പൊലീസിനെ 2022 ഏപ്രിൽ 24-ന് തന്‍റെ വീട്ടിൽ അതിക്രമിച്ചു കയറി കൊള്ളനടത്തി എന്ന പരാതിയുമായി സമീപിച്ചത്. ഏഴ് ലക്ഷം രൂപയും ലാപ്പ്ടോപ്പും മൊബൈലും തന്നെ വീട്ടിൽ ബന്ദിയാക്കി കവർന്നു എന്നായിരുന്നു പരാതി.

ഷൈബിൻ്റെ മുൻകൂട്ടാളിയായ അഷ്റഫ് എന്നയാളെ ഈ കേസിൽ പൊലീസ് വയനാട് സുൽത്താൻ ബത്തേരിയിൽ നിന്നും പിടികൂടി. തിരുവനന്തപുരം സെക്രട്ടേറിയറ്റിന് മുന്നിൽ മറ്റു പ്രതികൾ ഇതിന് തൊട്ടടുത്ത ദിവസമാണ് ആത്മഹത്യ നാടകം നടത്തിയത്.പൊലീസ് ദേഹത്ത് പെട്രോൾ ഒഴിച്ച് ആത്മഹത്യ ഭീഷണി മുഴക്കിയ ഇവരെ കസ്റ്റഡിയിലെടുക്കുകയായിരുന്നു.

ദേഹത്ത് ഡീസൽ ഒഴിച്ച് തീകൊളുത്താൻ ശ്രമിച്ചത് സുൽത്താൻ ബത്തേരി സ്വദേശികളായ സക്കീർ, സലിം, നൗഷാദ് എന്നിവരാണ്. പൊലീസ് ഇവർക്കൊപ്പമുണ്ടായിരുന്ന നിഷാദ്, ഫൈറസ് മുഹമ്മദ് എന്നിവരെയും കസ്റ്റഡിലെടുത്തു. തങ്ങൾക്ക് ഷൈബിൻ അഹമ്മദ് എന്നയാളിൽ നിന്നും വധഭീഷണിയുണ്ടെന്ന് ചോദ്യം ചെയ്യല്ലിൽ ഇവർ പറഞ്ഞു, ക്രൂരമായ കൊലപാതകത്തിൻ്റെ ചുരുളഴിഞ്ഞത് ഇതേക്കുറിച്ച് പൊലീസ് നടത്തിയ അന്വേഷണത്തിലാണ്. അങ്ങനെയാണ് മോഷണക്കേസിലെ പരാതിക്കാരനായ ഷൈബിൻ കൊലക്കേസിൽ പ്രതിയായതും.

Leave A Reply