ത്രി​പു​ര ബി​ജെ​പി സം​സ്ഥാ​ന​ഘ​ട​ക​ത്തി​ൽ സം​ഘ​ർ​ഷം

ത്രി​പു​രയിൽ പു​തി​യ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യെ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച​തി​ന് പി​ന്നാ​ലെ ബി​ജെ​പി സം​സ്ഥാ​ന​ഘ​ട​ക​ത്തി​ൽ സം​ഘ​ർ​ഷം. മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ വ​സ​തി​യി​ല്‍ ദേ​ശീ​യ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ന്‍റെ പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളു​മാ​യി ചേ​ര്‍​ന്ന യോ​ഗ​ത്തി​നി​ടെ മ​ന്ത്രി​മാ​രും എം​എ​ല്‍​എ​മാ​രും ത​മ്മി​ല​ടി​ച്ചു. സം​ഭ​വ​ത്തി​ന്‍റെ ദൃ​ശ്യ​ങ്ങ​ൾ സ​മൂ​ഹ മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ വ്യാ​പ​ക​മാ​യി പ്ര​ച​രി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.

മ​ണി​ക് സാ​ഹ​യാ​ണ് ത്രി​പു​ര​യി​ലെ പു​തി​യ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി. ബി​ജെ​പി കേ​ന്ദ്ര നേ​തൃ​ത്വം ചേ​ര്‍​ന്ന യോ​ഗ​ത്തി​ലാ​ണ് തീ​രു​മാ​നം.ബിപ്ലവ് കുമാര്‍ ദേബ് രാജിവച്ചതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് മണിക് സാഹ മുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനത്തേക്ക് എത്തുന്നത്. 2016ല്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് വിട്ട് ബി.ജെ.പിയിലെത്തിയ സാഹ നിലവില്‍ രാജ്യസഭാംഗമാണ്.ഗവർണറുമായി രാജ്ഭവനിൽ നടത്തിയ ചർച്ചയ്‌ക്കു ശേഷമാണ് ബിപ്ലവ് രാജി പ്രഖ്യാപിച്ചത്. ബിജെപിയുടെ സംസ്ഥാന ഘടകത്തിൽ പടലപിണക്കം രൂക്ഷമാണെന്ന റിപ്പോർട്ടുകൾ പുറത്തുവരുന്നതിനിടെയാണ് രാജി. പാർട്ടിയെ ശക്തിപ്പെടുത്താൻ ബിജെപിക്കു തന്നെ ആവശ്യമാണെന്നും അതിനാലാണ് രാജിയെന്നുമാണ് ഗവർണറുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്കു ശേഷം ബിപ്ലവ് അറിയിച്ചത്.

Leave A Reply