ഇന്ത്യയുടെ സാമ്പത്തിക സ്ഥിതി അതീവ ആശങ്കാജനകം: പി ചിദംബരം

ഉദയ്പൂർ: ഇന്ത്യയുടെ സാമ്പത്തിക സ്ഥിതി അതീവ ആശങ്കാജനകമാണെന്ന് മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് പി. ചിദംബരം. കഴിഞ്ഞ എട്ട് വർഷത്തെ മന്ദഗതിയിലുള്ള വളർച്ചാ നിരക്കാണ് ഇപ്പോഴത്തെ സർക്കാരിന്റെ മുഖമുദ്രയെന്നും കേന്ദ്രവും സംസ്ഥാനങ്ങളും തമ്മിലുള്ള സാമ്പത്തിക ബന്ധത്തെക്കുറിച്ച് സമഗ്രമായ അവലോകനത്തിന് സമയമായെന്നും ചിദംബരം പറഞ്ഞു. രാജസ്ഥാനിലെ ഉദയ്പൂരിൽ നടക്കുന്ന ചിന്തൻ ശിബിരിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷ സോണിയാ ഗാന്ധി രൂപീകരിച്ച സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയെക്കുറിച്ചുള്ള പാനലിന്റെ തലവനാണ് അദ്ദേഹം. 2017ൽ മോദി സർക്കാർ കൊണ്ടുവന്ന രൂപരേഖയും അന്യായമായി നടപ്പാക്കിയ ജിഎസ്ടിയുടെയും അനന്തരഫലങ്ങൾ എല്ലാവർക്കും കാണാവുന്നതാണ്. സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ സാമ്പത്തിക സ്ഥിതി മുമ്പെങ്ങുമില്ലാത്തവിധം ദുർബലമാണ്. അതിനാൽ അടിയന്തര നടപടികൾ ആവശ്യമാണെന്നും മുൻധനമന്ത്രി കൂടിയായ ചിദംബരം പറഞ്ഞു.

Leave A Reply