സീരീസ് ഇ ഫണ്ടിംഗിൽ ഏതർ എനർജി 128 മില്യൺ ഡോളർ (992 കോടി രൂപ) സമാഹരിച്ചു

 

 

പുതിയ, സീരീസ് ഇ റൗണ്ട് ഫണ്ടിംഗിൽ 128 മില്യൺ യുഎസ് ഡോളർ (ഏകദേശം 992 കോടി രൂപ) സമാഹരിച്ചതായി ആതർ എനർജി പ്രഖ്യാപിച്ചു. നാഷണൽ ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെന്റ് ആൻഡ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ ഫണ്ട് ലിമിറ്റഡിന്റെ സ്ട്രാറ്റജിക് ഓപ്പർച്യുണിറ്റീസ് ഫണ്ടുമായി ഇലക്ട്രിക് വാഹന നിർമ്മാതാവ് നിക്ഷേപ കരാറിൽ ഒപ്പുവച്ചു; ഹീറോ മോട്ടോകോർപ്പ്, ആതറിന്റെ ഒരു പ്രധാന ഓഹരി ഉടമ; അതുപോലെ മറ്റ് നിക്ഷേപകരും. ഗവേഷണ-വികസനത്തിൽ നിക്ഷേപിക്കുന്നതിനും നിർമ്മാണ സൗകര്യങ്ങൾ വിപുലീകരിക്കുന്നതിനും ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ ചാർജുചെയ്യുന്നതിനും റീട്ടെയിൽ ശൃംഖലയ്ക്കും പുതിയ ഫണ്ടിംഗ് ഉപയോഗിക്കാൻ കമ്പനി പദ്ധതിയിടുന്നു.

ആതർ എനർജി 2022 ഏപ്രിലിൽ എക്കാലത്തെയും ഉയർന്ന പ്രതിമാസ വിൽപ്പന രേഖപ്പെടുത്തി, 3,779 യൂണിറ്റുകൾ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് എത്തിച്ചു. ആതർ എനർജിയുടെ മുൻനിര ഉൽപ്പന്നമായ ആതർ 450X-ന്റെ ബുക്കിംഗ് ഓർഡറുകൾ പാദത്തിൽ 25 ശതമാനം വളർച്ച കൈവരിക്കുന്നു. 38 എക്‌സ്പീരിയൻസ് സെന്ററുകളുള്ള 32 നഗരങ്ങളിൽ സാന്നിധ്യമുള്ള ആതർ എനർജി 2023-ഓടെ 100 നഗരങ്ങളിലായി 150 എക്‌സ്‌പീരിയൻസ് സെന്ററുകളിലേക്ക് വ്യാപിപ്പിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

 

Leave A Reply