കെ.വി. ശശികുമാറിനെതിരെ പരാതി ലഭിച്ചിട്ടില്ല;​ സെന്‍റ്​ ജെമ്മാസ്​ ഗേൾസ്​ സ്കൂൾ അധികൃതർ

മലപ്പുറം: വിദ്യാർഥിനികളെ പീഡനത്തിനിരയാക്കിയ സംഭവത്തിൽ റിട്ട. അധ്യാപകനും മലപ്പുറം നഗരസഭാംഗവുമായിരുന്ന കെ.വി. ശശികുമാറിനെതിരെ പരാതി ലഭിച്ചിട്ടില്ലെന്ന്​ സെന്‍റ്​ ജെമ്മാസ്​ ഗേൾസ്​ സ്കൂൾ അധികൃതർ. വിദ്യാർഥിനികളിൽ നിന്നോ രക്ഷിതാക്കളിൽ നിന്നോ രേഖാമൂലമോ വാക്കാലോ പരാതി ലഭിച്ചിട്ടില്ല. പരാതി ലഭിക്കാത്ത സംഭവത്തിൽ എങ്ങനെ നടപടി എടുക്കാനാവുമെന്നും സ്കൂൾ മാനേജ്​മെന്‍റ്​ ചോദിച്ചു.

എന്നാൽ, കെ.വി. ശശികുമാറിനെതിരെ സെൻറ്​ ജെമ്മാസ്​ സ്കൂളിന്‍റെ കോർപറേറ്റ്​ മാനേജ്​മെന്‍റിനടക്കം പരാതി നൽകിയതി​ന്​ തെളിവുണ്ടെന്ന്​ പൂർവ വിദ്യാർഥിനികളിലൊരാളും ബംഗളൂരുവിൽ അഭിഭാഷകയുമായ ബീന പിള്ള പറഞ്ഞു. ബുധനാഴ്ച മലപ്പുറം പ്രസ്​ക്ലബിൽ നടത്തിയ വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞ കാര്യങ്ങളിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കുന്നു.

രേഖാമൂലം പരാതി നൽകിയ സംഭവം എന്തിനാണ്​ സ്കൂൾ അധികൃതർ നിഷേധിക്കുന്ന​തെന്നും അവർ ചോദിച്ചു​. അഞ്ചു മുതൽ എഴു വരെ ക്ലാസിൽ പഠിക്കുമ്പോൾ സംഭവിച്ചത്​ പീഡനമായിരുന്നെന്ന്​ പലരും തിരിച്ചറിയുന്നത്​ പത്താം ക്ലാസിലെത്തുമ്പോഴാണ്​. ഈ സമയം പരാതിയുമായി സമീപിച്ച വിദ്യാർഥിനികളോട്​ ‘കൊഞ്ചിക്കുഴയാൻ പോകാതിരുന്നാൽ നിങ്ങൾ സേഫാണ്​’ എന്ന തരത്തിലുള്ള മറുപടിയാണ് അധികൃതർ​ നൽകിയത്​. ചില കേസുകളിൽ കുട്ടികൾ വിവരം അറിയിച്ചതിനെ തുടർന്ന്​ രക്ഷിതാക്കൾ നേരിട്ട്​ പോയി ‘കൈകാര്യം ചെയ്ത’ സംഭവങ്ങളുമുണ്ടായിട്ടു​ണ്ടെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

Leave A Reply