കിണറില്‍ റിംഗ് ഇടിഞ്ഞു കുടുങ്ങിയ തൊഴിലാളിയെ രക്ഷിക്കാനായില്ല

ചാത്തന്നൂർ: കിണറില്‍ റിംഗ് ഇടിഞ്ഞു കുടുങ്ങിയ തൊഴിലാളിയുടെ ജീവൻ രക്ഷിക്കാനായില്ല. കൊല്ലം കൊട്ടിയത്താണ് സംഭവം. തൊഴിലാളിലെ കണ്ടെത്തിയെങ്കിലും ജീവനോടെ രക്ഷിക്കാനായില്ല. മരിച്ചത് മുട്ടക്കാവ് സ്വദേശി സുധീറാണ്.

സുധീറിൻ്റെ മൃതദേഹം പുറത്തെടുക്കാനായത് മണിക്കൂറുകൾ നീണ്ട പ്രയത്നത്തിനൊടുവിലാണ് . അപകടം ഉണ്ടായത് ഇന്നലെ ഉച്ചക്ക് രണ്ട് മണിയോടെയാണ്. അപകടം നടന്നത് പുഞ്ചിരിച്ചിറ വയലിന് സമീപം ബെന്‍സിലിയുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള സ്ഥലത്തെ കിണറിലാണ്. മണ്ണ് ഇടിഞ്ഞ് വീണത് കോൺക്രീറ്റ് റിങ്ങുകള്‍ അറുപത് അടി താഴ്ചയുള്ള കിണറിന്‍റെ ആഴം കൂട്ടുന്നതിന് വേണ്ടി ഇറക്കുന്നതിന് ഇടയിലായിരുന്നു.

സുധീറിൻ്റെ ദേഹത്തേക്ക് രണ്ടാമത്തേയും മൂന്നാമത്തേയും റിംഗുകൾ ഏറ്റവും താഴത്തെ റിംഗ് പൊളിഞ്ഞു വീണതിനെ തുടര്‍ന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടയിൽ പൊളിഞ്ഞു വീഴുകയായിരുന്നു. സുധീറിനെ രക്ഷിക്കാനായി അഗ്നിശമനസേനാ അംഗങ്ങള്‍ എത്തി. വീണ്ടും മണ്ണിടിച്ചിൽ ഇവര്‍ മണ്ണ് മാറ്റാന്‍ തുടങ്ങിയതിന് പിന്നാലെ ഉണ്ടായി. രക്ഷപ്രവര്‍ത്തനം ഇതോടെ നിര്‍ത്തിവച്ചു. പിന്നീട് രക്ഷാപ്രവര്‍ത്തനം ആരംഭിച്ചത് മണ്ണ് മാന്തി എത്തിച്ചാണ്. മൃതദേഹം കണ്ടെടുക്കാനായത് ഏതാണ്ട് 24 മണിക്കൂറോളം നീണ്ട രക്ഷാപ്രവര്‍ത്തനത്തിനൊടുവിലാണ് . സുധീറിൻ്റെ മൃതദേഹം കൊല്ലം ജില്ലാ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റി.

 

Leave A Reply