മുന്നണികള്‍ സ്ഥാനാര്‍ഥികളെ സമൂദായത്തിന്റെ പേരില്‍ നിര്‍ത്തി തോറ്റിട്ടും പഠിക്കുന്നില്ലെന്ന് സത്യദീപം

അരാഷ്ട്രീയവല്‍ക്കരിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുകയാണ് കേരളത്തിലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പുകള്‍ എന്ന വിമര്‍ശനവുമായി സത്യദീപം മുഖപത്രം. അങ്കമാലി അതിരൂപതയുടെ മുഖപത്രമാഎം സത്യദീപം. സത്യദീപത്തിന്റെ വിമര്‍ശനം മുന്നണികളുടെ സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി നിര്‍ണയം തൃക്കാക്കര ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പിനായി ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയാണ്. തൃക്കാക്കരയിലെ സഭാ വിവാദത്തിന്റെ അടിസ്ഥാന൦ അവിശുദ്ധമായി സമുദായവും രാഷ്ട്രീയ കക്ഷികളും പെരുമാറിയത്തിന്റെ പേരുദോഷമാണെന്ന് സത്യദീപം ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

മുന്നണികള്‍ സ്ഥാനാര്‍ഥികളെ സമൂദായത്തിന്റെ പേരില്‍ നിര്‍ത്തി തോറ്റിട്ടും പഠിക്കുന്നില്ലെന്ന് അതിരൂപത മുഖപത്രത്തിലൂടെ കുറ്റപ്പെടുത്തി. മറ്റു തര്‍ക്കങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കാന്‍ വേണ്ടി മാത്രമാണ് ഉമതോമസിനെ തൃക്കാക്കരയില്‍ സ്ഥാനാര്‍ത്തിയാക്കിയത് . ആശയകുഴപ്പം ഇടത് സ്ഥാനാര്‍ഥി പ്രഖ്യാപനത്തിലും ഉണ്ടായി. രാഷ്ട്രീയ ചലനം തൃക്കാക്കര തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം ഉണ്ടാക്കില്ല. സീസറിന് ദൈവത്തിനുള്ളത് കൂടി കൊടുക്കരുത് എന്നും സത്യദീപം വിമര്‍ശിച്ചു. സത്യദീപത്തിന്റെ മുഖപ്രസംഗം ഉഭയധാരണകളുടെ ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പ് എന്ന പേരിലാണ്.

ഇപ്പോഴു൦ അന്ധമായി സഭ പറയുന്നത് വിശ്വസിച്ച് വോട്ടുചെയ്യുന്നവിശ്വാസികള്‍ ഉണ്ടെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്ന രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടികള്‍ അത്ഭുതപ്പെടുത്തുന്നുവെന്നാണ് സത്യദീപം പറയുന്നത്. രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടികള്‍ക്ക് സഭയുടെ സമ്മര്‍ദത്തിന് വഴങ്ങിയിട്ട് പിന്നീട് എന്ത് സംഭവിച്ചുവെന്ന് മുന്‍കാല അനുഭവങ്ങള്‍ തെളിയിക്കുന്നുണ്ടെന്നും സത്യദീപം മുഖപ്രസംഗത്തിലുണ്ട്.

 

 

Leave A Reply