കുറഞ്ഞ നിരക്കിലുള്ള മദ്യം ലഭിക്കാതെ വന്നതോടെ ബെവ്കോക്ക് കഴിഞ്ഞ മാസം 440 കോടിയുടെ അധിക വരുമാനം

തിരുവനന്തപുരം: ഉയർന്ന വിലയിലെ മദ്യവിൽപ്പന കുറഞ്ഞ നിരക്കിലുള്ള മദ്യം ലഭിക്കാതെ വന്നതോടെ കൂടിയത് ബെവ്കോയ്ക്ക് നേട്ടമായി. ബെവ്കോക്ക് കഴിഞ്ഞ മാസം 440 കോടിയുടെ അധിക വരുമാനം ലഭിച്ചു. കഴിഞ്ഞ മാസത്തെ ബെവ്കോയുടെ വിറ്റുവരവ് 1600 കോടിയാണ്.

ബെവ്കോ മദ്യവിതരണം നിർത്തിയ കമ്പനികൾക്കെതിരെ നടപടി സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. നോട്ടീസ് അയച്ചിരിക്കുന്നത് നാലു കമ്പനികൾക്കാണ്. ബെവ്കോ പറയുന്നത് കമ്പനികൾ കരാർ ലംഘിച്ചുവെന്നാണ്. 9 ലക്ഷം കെയ്സ് മദ്യത്തിന്റെ കുറവ് കഴിഞ്ഞ സാമ്പത്തിക വർഷം വരുത്തി. നിർത്തിയത് കുറഞ്ഞ നിരക്കിലെ മദ്യ വിതരണമാണ്. ബെവ്കോ ഔട്ട് ലെറ്റുകളിലെ പ്രതിസന്ധിക്കു കാരണം കമ്പനികളാണെന്നും ബെവ്കോ പറയുന്നു.

അതേസമയ൦ ബെവ്കോ ജവാൻ റമ്മിന്റെ വില വർദ്ധിപ്പിക്കണമെന്ന ശുപാര്‍ശയുമായി രംഗത്ത്. ബെവ്കോ എം ഡി ശുപാര്‍ശ ചെയ്തിരിക്കുന്നത് വില 10 % കൂട്ടണമെന്നാണ്. ഇപ്പോൾ 600 രൂപയാണ് ലിറ്ററിന് വില.

ബെവ്കോ സർക്കാരിന് വില വർദ്ധന ആവശ്യപ്പെട്ട് ശുപാർശ നൽകിയത് സ്പിരിറ്റിന്റെ വില കൂടിയ സാഹചര്യത്തിലാണ്. ജവാൻ സർക്കാർ ഉടമസ്ഥതയിലുളള മദ്യമാണ്. അതേസമയം വ്യാജ മദ്യ വില്‍പനയ്ക്ക് സംസ്ഥാനത്ത് സാധ്യതയെന്ന് മുന്നറിയിപ്പുണ്ട് . ജാഗ്രതാ നിര്‍ദേശം എക്‌സൈസ് ഇന്റലിജന്‍സിന്റേതാണ്. വിലകുറഞ്ഞ മദ്യലഭ്യത ബെവ്കോ ഔട്ട്‌ലറ്റുകളില്‍ കുറഞ്ഞതോടെയാണ് മുന്നറിയിപ്പ്.

Leave A Reply