6 എയർബാഗുകൾ നിർബന്ധമാക്കാനുള്ള കരട് വിജ്ഞാപനത്തിന് ഗതാഗത മന്ത്രി അംഗീകാരം നൽകി

6 എയർബാഗുകൾ നിർബന്ധമാക്കാനുള്ള കരട് വിജ്ഞാപനത്തിന് ഗതാഗത മന്ത്രി അംഗീകാരം നൽകി

 

എട്ട് യാത്രക്കാർ വരെ സഞ്ചരിക്കുന്ന വാഹനങ്ങളിൽ ആറ് എയർബാഗുകൾ നിർബന്ധമാക്കാനുള്ള കരട് വിജ്ഞാപനത്തിന് കേന്ദ്ര റോഡ്, ഗതാഗത, ഹൈവേ മന്ത്രി നിതിൻ ഗഡ്കരി അംഗീകാരം നൽകി. ഇന്ത്യയിലെ റോഡ് സുരക്ഷ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി എല്ലാ വാഹനങ്ങളിലും ആറ് എയർബാഗുകൾ സ്റ്റാൻഡേർഡായി നൽകണമെന്ന് മന്ത്രി മുമ്പ് എല്ലാ കാർ നിർമ്മാതാക്കളോടും ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു, ഇത് ഇപ്പോൾ അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിർദ്ദേശം യാഥാർത്ഥ്യത്തിലേക്ക് ഒരു പടി അടുപ്പിക്കുന്നു.

കാർ നിർമ്മാതാക്കൾ തങ്ങളുടെ കാറുകളിൽ ആറ് എയർബാഗുകൾ സ്റ്റാൻഡേർഡായി നൽകേണ്ടിവരുമെന്ന് മന്ത്രി വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ലെങ്കിലും, ഈ ജനുവരിയിൽ എല്ലാ വാഹനങ്ങളിലും ഇരട്ട എയർബാഗുകൾ മാത്രമേ നിർബന്ധമാക്കിയിട്ടുള്ളൂ എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. അതേസമയം, 2019 ജൂലൈ 1 മുതൽ എല്ലാ പാസഞ്ചർ വാഹനങ്ങൾക്കും ഡ്രൈവർ എയർബാഗ് നിർബന്ധമാക്കിയിരുന്നു.

Leave A Reply
error: Content is protected !!