‘ജൈവ പച്ചക്കറി കൃഷിയില്‍ കൃത്യതാ രീതി’ -കര്‍ഷകര്‍ക്ക് പരിശീലനം നല്‍കി

‘ജൈവ പച്ചക്കറി കൃഷിയില്‍ കൃത്യതാ രീതി’ -കര്‍ഷകര്‍ക്ക് പരിശീലനം നല്‍കി

‘ജൈവ പച്ചക്കറി കൃഷിയില്‍ കൃത്യതാ രീതി’ എന്ന വിഷയത്തില്‍ ആത്മ പ്രൊജക്ട് ഡയറക്ടറേറ്റിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ ജില്ലയിലെ കര്‍ഷകര്‍ക്ക് പ്രായോഗിക പരിശീലനം നല്‍കി.  ജൈവ പച്ചക്കറിയ്ക്ക് ആവശ്യക്കാര്‍ ഏറി വരുന്ന ഇക്കാലത്ത് കൃത്യതാ കൃഷിയും ജൈവരീതിയും അവലംബിച്ച് എങ്ങനെ പച്ചക്കറി കൃഷി ചെയ്യാം എന്ന വിഷയത്തില്‍ ക്ലാസ്സുകള്‍ നല്‍കി.
തടമ്പാട്ടുതാഴത്ത് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കാര്‍ഷിക മൊത്തവ്യാപാരവിപണന കേന്ദ്രത്തിന്റെ അധീനതയിലുള്ള കൃഷിയിടത്തിലാണ് കൃത്യത കൃഷിരീതിയില്‍ പ്രായോഗിക പരിശീലനം നല്‍കിയത്.

ആത്മ പ്രൊജക്ട് ഡയറക്ടര്‍ പി.ആര്‍.രമാദേവി, കാര്‍ഷിക സര്‍വ്വകലാശാല ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ കേന്ദ്രത്തിലെ അസി.പ്രൊഫസര്‍ ഇ.എം.ഷിജിനി, കൃഷി ഓഫീസര്‍ വി.കെ.നൗഷാദ്, ഷംസുധീര്‍ ദാസ് എന്നിവര്‍ ക്ലാസ്സുകള്‍ നയിച്ചു.  വേങ്ങേരി നഗര കാര്‍ഷിക മൊത്ത വിപണന കേന്ദ്രത്തില്‍ നടന്ന പരിപാടിയില്‍ കോഴിക്കോട്, ചേളന്നൂര്‍, കുന്നമംഗലം, ബാലുശ്ശേരി ബ്ലോക്കുകളില്‍ നിന്നുളള 36 കര്‍ഷകര്‍ പങ്കെടുത്തു.

മത്സ്യത്തൊഴിലാളി അപകട ഗ്രൂപ്പ് ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പദ്ധതി അദാലത്തും ആനുകൂല്യ വിതരണവും നാളെ (ജനുവരി 15ന്)- മന്ത്രി സജി ചെറിയാന്‍ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും

തൃശൂര്‍, പാലക്കാട്, മലപ്പുറം, കോഴിക്കോട്, കണ്ണൂര്‍, കാസര്‍കോട് ജില്ലകളിലെ മത്സ്യത്തൊഴിലാളി അപകട ഗ്രൂപ്പ് ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പദ്ധതി അദാലത്തും ആനുകൂല്യ വിതരണവും നാളെ (ജനുവരി 15ന്) രാവിലെ 10 മണി മുതല്‍ കോഴിക്കോട് വരക്കല്‍ ബീച്ചിനു സമീപമുള്ള സമുദ്ര കമ്മ്യൂണിറ്റി ഹാളില്‍ നടക്കും.  ഫിഷറീസ് വകുപ്പു മന്ത്രി സജി ചെറിയാന്‍ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും.

കേരള മത്സ്യത്തൊഴിലാളി ക്ഷേമനിധി ബോര്‍ഡ് മുഖേന പൂര്‍ണ്ണമായും സര്‍ക്കാര്‍ ധനസഹായത്താല്‍ മത്സ്യത്തൊഴിലാളികള്‍ക്കും അനുബന്ധത്തൊഴിലാളികള്‍ക്കുമായി നടപ്പാക്കുന്ന ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പദ്ധതിയാണ് ‘അപകട ഗ്രൂപ്പ് ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പദ്ധതി’. അപകടമരണങ്ങള്‍ക്കും പൂര്‍ണ്ണ അവശതക്കും 10 ലക്ഷം രൂപയാണ് ധനസഹായം. പൊതുമേഖല ഇന്‍ഷുറന്‍സ് കമ്പനികള്‍ മുഖേനയാണ് പദ്ധതി നടപ്പാക്കി വരുന്നത്.  ഗുണഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ആനുകൂല്യം ലഭിക്കുന്നതില്‍ കാലതാമസം ഉണ്ടാവുന്നത് ശ്രദ്ധയില്‍പ്പെട്ടതിനാലാണ് തൃശൂര്‍, പാലക്കാട്, മലപ്പുറം, കോഴിക്കോട്, കണ്ണൂര്‍, കാസര്‍കോട് ജില്ലകളിലെ അര്‍ഹരായവര്‍ക്ക് സമയബന്ധിതമായി ആനുകൂല്യം ലഭിക്കുന്ന തരത്തില്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് കമ്പനികളുമായി അദാലത്ത് നടത്താന്‍ നിശ്ചയിച്ചതെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

തോട്ടത്തില്‍ രവീന്ദ്രന്‍ എം.എല്‍.എ അധ്യക്ഷത വഹിക്കും. കോഴിക്കോട് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ മേയര്‍ ബീന ഫിലിപ്പ് മുഖ്യാതിഥിയാകും.  അര്‍ഹരായ എല്ലാ മത്സ്യത്തൊഴിലാളികളും ഈ അവസരം വിനിയോഗിക്കണമെന്ന് മന്ത്രി അഭ്യര്‍ഥിച്ചു.

Leave A Reply
error: Content is protected !!