ആടിയുലഞ്ഞ് ക്രൂഡോയിൽ; ഇന്ധനവിലയിൽ മാറ്റമില്ലാതെ ഇന്ത്യ

ആടിയുലഞ്ഞ് ക്രൂഡോയിൽ; ഇന്ധനവിലയിൽ മാറ്റമില്ലാതെ ഇന്ത്യ

 

കൊച്ചി: കഴിഞ്ഞ നവംബർ മൂന്നിനാണ് കേന്ദ്രസർക്കാർ പെട്രോളിന് അഞ്ചുരൂപയും ഡീസലിന് പത്തുരൂപയും എക്‌സൈസ് നികുതി കുറച്ചത്. അന്നുമുതൽ ഇതുവരെ പൊതുമേഖലാ എണ്ണവിതരണ കമ്പനികൾ പെട്രോൾ, ഡീസൽവില പരിഷ്‌കരിച്ചിട്ടുമില്ല. സംസ്ഥാനത്ത് പെട്രോൾ വില 106.36 രൂപയിലും ഡീസൽവില 93.47 രൂപയിലും (തിരുവനന്തപുരം വില) നിശ്ചലമായിട്ട് 70 ദിവസമായി.ഇക്കാലയളവിൽ രാജ്യാന്തര ക്രൂഡോയിൽ വില നേരിട്ടത് കനത്ത ചാഞ്ചാട്ടമാണ്.

എന്നാൽ, ഇന്ത്യയിൽ വില പരിഷ്‌കരിക്കാൻ എണ്ണക്കമ്പനികൾ മുതിർന്നില്ല. നവംബർ മൂന്നിന് ക്രൂഡോയിൽ വില (ഡബ്ള്യു.ടി.ഐ) ബാരലിന് 80.86 ഡോളറായിരുന്നു. ഡിസംബർ ഒന്നിന് വില 65.57 ഡോളർവരെ താഴ്‌ന്നു. ഇപ്പോൾ വില 82.33 ഡോളർ.ബ്രെന്റ് ക്രൂഡ് വില നവംബർ മൂന്നിലെ 81.99 ഡോളറിൽ നിന്ന് ഡിസംബർ ഒന്നിന് 68.87 ഡോളറിലേക്ക് ഇടിഞ്ഞിരുന്നു. 84.64 ഡോളറിലായിരുന്നു ഇന്നലെ വ്യാപാരം. ഇന്ത്യ വൻതോതിൽ വാങ്ങുന്നത് ബ്രെന്റ് ക്രൂഡാണ്.

Leave A Reply
error: Content is protected !!