ഇന്ത്യയില്‍ ആദ്യമായി, ഇന്‍ഫെക്ഷ്യസ് ഡിസീസസ് സൊസൈറ്റി ഓഫ് അമേരിക്കയുടെ (IDSA) സെന്റര്‍ ഓഫ് എക്‌സലന്‍സ് ഇന്‍ ആന്റിമൈക്രോബയല്‍ സ്റ്റുവാര്‍ഡ്ഷിപ്പ് പദവി നേടി ആസ്റ്റര്‍ മെഡ്സിറ്റി

ഇന്ത്യയില്‍ ആദ്യമായി, ഇന്‍ഫെക്ഷ്യസ് ഡിസീസസ് സൊസൈറ്റി ഓഫ് അമേരിക്കയുടെ (IDSA) സെന്റര്‍ ഓഫ് എക്‌സലന്‍സ് ഇന്‍ ആന്റിമൈക്രോബയല്‍ സ്റ്റുവാര്‍ഡ്ഷിപ്പ് പദവി നേടി ആസ്റ്റര്‍ മെഡ്സിറ്റി

കൊച്ചി: ആസ്റ്റര്‍ മെഡ്സിറ്റിയെ ഇന്‍ഫെക്ഷ്യസ് ഡിസീസസ് സൊസൈറ്റി ഓഫ് അമേരിക്ക (ഐഡിഎസ്എ) ആന്റിമൈക്രോബയല്‍ സ്റ്റുവാര്‍ഡ്ഷിപ്പില്‍ സെന്റര്‍ ഓഫ് എക്സലന്‍സ് പദവി നല്‍കി ആദരിച്ചു. സെന്റര്‍സ് ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആന്‍ഡ് പ്രിവന്‍ഷന്‍ (സിഡിസി) ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്ന ബഹുമുഖ ഇടപെടലുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് വര്‍ഷങ്ങളായി ശക്തമായ ആന്റിമൈക്രോബയല്‍ സ്റ്റുവാര്‍ഡ്ഷിപ്പ് പ്രോഗ്രാം നടപ്പിലാക്കിയ സ്ഥാപനങ്ങളെ പ്രത്യേക പരിപാടിയിലൂടെ ആദരിക്കുന്നതിനോടൊപ്പം, ആഗോള നിലവാരം പുലര്‍ത്തുന്ന ഫലങ്ങള്‍ പ്രകടിപ്പിക്കാനും കഴിയും. ഇന്ത്യയിലും തെക്കുകിഴക്കന്‍ ഏഷ്യയിലും ഈ പദവി ലഭിക്കുന്ന ആദ്യ ആശുപത്രിയാണ് ആസ്റ്റര്‍ ഡിഎം ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ ഗ്രൂപ്പിന്റെ ആസ്റ്റര്‍ മെഡ്സിറ്റി.
ആന്റിമൈക്രോബയല്‍ സ്റ്റുവാര്‍ഡ്ഷിപ്പ് പ്രോഗ്രാം (AMSP) ഒരു ഓര്‍ഗനൈസേഷന്‍/ആശുപത്രി സമഗ്രമായി നടപ്പിലാക്കുന്ന AMSP-യുടെ ഘടനാപരമായ പ്രോസസ്സ് നടപടികള്‍ എടുത്തുകാണിക്കുന്നു, അവ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന ഇടപെടലുകളോടെ അതിന്റെ ഫലങ്ങള്‍ തുടര്‍ച്ചയായി നിരീക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ആശുപത്രിയില്‍ സാംക്രമിക സങ്കീര്‍ണതകള്‍ ഉള്ള /സിന്‍ഡ്രോമുകള്‍ ഉള്ള രോഗികള്‍ക്ക് തെളിവുകള്‍ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഉചിതമായ ആന്റിമൈക്രോബയല്‍ തെറാപ്പി നല്‍കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയും, അതില്‍ മികച്ച ഫലങ്ങള്‍ കൈവരിക്കുകയും ചെയ്യുക, ആന്റിമൈക്രോബയല്‍ പ്രതിരോധത്തിന്റെ കൊളാറ്ററല്‍ നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ കുറയ്ക്കുക എന്നിവയാണ് ഇതിന്റെ ലക്ഷ്യം.
”ശുദ്ധമായ വെള്ളവും വായുവും ലഭിക്കുന്നത് പോലെ, ഞങ്ങള്‍ വളരെക്കാലമായി ആന്റിബയോട്ടിക്കുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ആന്റിബയോട്ടിക്കുകള്‍ ആഗോളതലത്തില്‍ ആരോഗ്യം നല്ല രീതിയില്‍ മെച്ചപ്പെടുത്തി. നൂതന ശസ്ത്രക്രിയാ നടപടിക്രമങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ ആധുനിക വൈദ്യശാസ്ത്രത്തിന്റെ മൂലക്കല്ലായിരുന്നു അവ. എന്നിരുന്നാലും, പതിറ്റാണ്ടുകളായി ആന്റിബയോട്ടിക്കുകളുടെ അമിത ഉപയോഗവും ദുരുപയോഗവും പ്രതിരോധശേഷിയുള്ള ബാക്ടീരിയകളുടെ ആവിര്‍ഭാവവും വ്യാപനവും ത്വരിതപ്പെടുത്തി. ആന്റിബയോട്ടിക് കുറിപ്പുകളുടെ ഉയര്‍ന്ന അനുപാതം അനാവശ്യമോ ഉചിതമല്ലാത്തതോ ആണെന്നും ഗവേഷണങ്ങള്‍ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. രോഗിയുടെ ഫലങ്ങള്‍ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും പ്രതിരോധം കുറയ്ക്കുന്നതിനും, ക്ലിനിക്കല്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധികള്‍, അണുബാധ നിയന്ത്രണം, മൈക്രോബയോളജി, ക്ലിനിക്കല്‍ ഫാര്‍മസി ഇന്‍പുട്ടുകള്‍ എന്നിവ സംയോജിപ്പിച്ച്, എഎംഎസിനോട് സംയോജിത സമീപനം പരിശീലിച്ചുകൊണ്ട് ഞങ്ങള്‍ എഎംഎസിനോട് പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണ് എന്നും എല്ലാം അതുല്യമായ ‘ഹാന്‍ഡ്ഷേക്ക് മോഡല്‍’ ഉപയോഗിച്ചാണ് നടപ്പിലാക്കുന്നത് എന്നും ആസ്റ്റര്‍ ഡിഎം ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ – ഇന്ത്യ യൂണിറ്റുകളുടെ സാംക്രമിക രോഗങ്ങളുടെയും അണുബാധ നിയന്ത്രണത്തിന്റെയും തലവന്‍ ഡോ.അനുപ് ആര്‍ വാര്യര്‍ പറഞ്ഞു.
”ഐഡിഎസ്എയില്‍ നിന്ന് ഈ അംഗീകാരം ലഭിച്ചതില്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് അഭിമാനമുണ്ട്, മികച്ച ഇന്‍പേഷ്യന്റ് കെയര്‍ ഉറപ്പാക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞ 5 വര്‍ഷമായി ഞങ്ങളുടെ ദീര്‍ഘകാല ശ്രമങ്ങളുടെയും പ്രതിബദ്ധതയുടെയും പ്രതിഫലനമാണിത്. ഞങ്ങള്‍ ക്ലിനിക്കല്‍ മികവിനായി പരിശ്രമിക്കുകയും AMS-നോടുള്ള ഞങ്ങളുടെ പ്രതിബദ്ധത വളരെ ഗൗരവമായി എടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ആസ്റ്റര്‍ മെഡ്സിറ്റിയിലെ എഎംഎസ്പിയുടെ പ്രധാന വ്യത്യാസങ്ങളിലൊന്ന് ക്ലിനിക്കല്‍ മാനേജ്മെന്റില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു എന്നതാണ്,രോഗികള്‍ക്കുള്ള ചികിത്സാ തീരുമാനങ്ങളില്‍ എഎംഎസ്പി തത്വങ്ങള്‍ സംയോജിപ്പിക്കുക, ആന്റിമൈക്രോബയലുകളുടെ ഡോസും ഡോസേജും ഒപ്റ്റിമൈസേഷന്‍ ചെയ്യുക എന്നതാണെന്ന് ഡോ. വാര്യര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു.
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് മാനദണ്ഡം:
പ്രതിരോധത്തിന്റെ ആവിര്‍ഭാവം മന്ദഗതിയിലാക്കാനും അണുബാധകളുടെ ചികിത്സ ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്യാനും ആന്റിബയോട്ടിക് ഉപയോഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രതികൂല സംഭവങ്ങള്‍ കുറയ്ക്കാനും, ആന്റിമൈക്രോബയല്‍ സ്റ്റീവാര്‍ഡുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മറ്റ് വെല്ലുവിളികള്‍ നിറഞ്ഞ മേഖലകളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യാനും മികച്ച സമ്പ്രദായങ്ങള്‍ സമന്വയിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് സ്റ്റെവാര്‍ഡ്ഷിപ്പ് പ്രോട്ടോക്കോളുകള്‍ നടപ്പിലാക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു സ്ഥാപനത്തിന്റെ കഴിവിന് ഈ പരിപാടി ഊന്നല്‍ നല്‍കുന്നു. ID- ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള ആന്റിമൈക്രോബയല്‍ സ്റ്റെവാര്‍ഡ്ഷിപ്പിലെ IDSA അംഗ വിദഗ്ധരുടെ ഒരു പാനല്‍. പരിശീലനം ലഭിച്ച ഫിസിഷ്യന്‍മാരും ഐഡി-പരിശീലിതരായ ഫാര്‍മസിസ്റ്റുകളും,
മെറിറ്റ് നിര്‍ണയിക്കുന്നതിനായി IDSA നേതൃത്വം സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ള ഉയര്‍ന്ന തലത്തിലുള്ള മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ക്കെതിരെ CoE ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ വിലയിരുത്തുന്നു. നേതൃത്വപരമായ പ്രതിബദ്ധതയുടെ വിലയിരുത്തല്‍, വിവരസാങ്കേതികവിദ്യയുടെ ഉചിതമായ വിനിയോഗം, കാര്യനിര്‍വഹണത്തിനായുള്ള പ്രധാന തന്ത്രങ്ങള്‍ നടപ്പിലാക്കുന്നതിന്റെ തെളിവുകള്‍, പരിശീലനം ലഭിച്ച ടീം അംഗങ്ങളുടെ (ഐഡി ഫിസിഷ്യന്‍, ക്ലിനിക്കല്‍ ഫാര്‍മസിസ്റ്റുകള്‍) ലഭ്യത, എഎംഎസ്പിയുടെ പ്രധാന ഗുണനിലവാര നടപടികളുടെ അവലോകനം എന്നിവ ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
Leave A Reply
error: Content is protected !!