കമ്മിൻസിനെ ക്യാപ്റ്റനായും സ്മിത്തിനെ ഉപനായകനായും നിയമിച്ചത് ശരിയായ കാര്യം: പോണ്ടിംഗ്

കമ്മിൻസിനെ ക്യാപ്റ്റനായും സ്മിത്തിനെ ഉപനായകനായും നിയമിച്ചത് ശരിയായ കാര്യം: പോണ്ടിംഗ്

ടെസ്റ്റ് ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റനായി പേസ് ബൗളർ പാറ്റ് കമ്മിൻസിന്റെ നിയമനത്തെ ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ക്രിക്കറ്റ് ഇതിഹാസം റിക്കി പോണ്ടിംഗ് അംഗീകരിച്ചു, ബാറ്റിംഗ് ഇതിഹാസം സ്റ്റീവ് സ്മിത്തിനെ ഡെപ്യൂട്ടി ആക്കുന്നത് ആഷസിന് മുമ്പ് ആതിഥേയരെ മാറ്റിമറിച്ചേക്കാമെന്ന് പറഞ്ഞു. പന്ത് ചുരണ്ടൽ എപ്പിസോഡിന് മുമ്പ് സ്മിത്ത് ഓസ്‌ട്രേലിയയെ നയിച്ചിരുന്നു. 2018 ൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക പരമ്പരയ്ക്കിടെ സ്മിത്തിനെയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ അന്നത്തെ ഡെപ്യൂട്ടി ഡേവിഡ് വാർണറെയും ടീമംഗം കാമറൂൺ ബാൻക്രോഫ്റ്റിനെയും രാജിവയ്പ്പിലേക്ക് നയിച്ചു. മൂവരെയും ഒരു വർഷത്തിൽ കൂടാത്ത വിവിധ കാലയളവുകളിലേക്ക് എല്ലാത്തരം ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്നും വിലക്കുകയും രണ്ട് വർഷത്തേക്ക് സ്മിത്തിനെ നേതൃസ്ഥാനത്ത് നിയമിക്കേണ്ടതില്ലെന്നും തീരുമാനമെടുത്തു. സെക്‌സ്‌റ്റിംഗ് വിവാദത്തെ തുടർന്ന് ടിം പെയ്ൻ ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ ടെസ്റ്റ് ക്യാപ്റ്റൻ സ്ഥാനം ഒഴിഞ്ഞതോടെ, സ്വന്തം തട്ടകത്തിൽ നടക്കുന്ന ആഷസിൽ ടീമിനെ നയിക്കാനുള്ള ചുമതല കമ്മിൻസ്, സ്മിത്ത്, ചീഫ് കോച്ച് ജസ്റ്റിൻ ലാംഗർ എന്നിവരിൽ വീണു.

വെള്ളിയാഴ്ച, ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗ് (ഐ‌പി‌എൽ) ടീമായ ഡൽഹി ക്യാപിറ്റൽസിന്റെ ചീഫ് കോച്ച് കൂടിയായ പോണ്ടിംഗ്, പാറ്റ് കമ്മിൻസിനെ ടെസ്റ്റ് ക്യാപ്റ്റനായി നിയമിച്ചതിനെ സ്വാഗതം ചെയ്യുകയും സ്മിത്തിന്റെ റോൾ ‘യഥാർത്ഥത്തിൽ’ പ്രധാനമാണെന്ന് പറഞ്ഞു. 2019-ൽ വിലക്ക് അവസാനിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് സ്മിത്ത് ക്രിക്കറ്റിലേക്ക് മടങ്ങിയെത്തിയതുമുതൽ, അദ്ദേഹം മികച്ച ഫോമിലായിരുന്നില്ല.

Leave A Reply
error: Content is protected !!