ബ്രസീലിയൻ ഒളിമ്പിക് കമ്മിറ്റി മുൻ പ്രസിഡന്റ് കാർലോസ് ആർതർ നുസ്മാന് 30 വർഷം തടവ്

ബ്രസീലിയൻ ഒളിമ്പിക് കമ്മിറ്റി മുൻ പ്രസിഡന്റ് കാർലോസ് ആർതർ നുസ്മാന്  30 വർഷം തടവ്

 

അഴിമതി, കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ, നികുതി വെട്ടിപ്പ് എന്നീ കുറ്റങ്ങൾക്ക് ബ്രസീലിയൻ ഒളിമ്പിക് കമ്മിറ്റി (സിഒബി) മുൻ പ്രസിഡന്റ് കാർലോസ് ആർതർ നുസ്മാനെ 30 വർഷവും 11 മാസവും തടവിന് ശിക്ഷിച്ചു. 2016 ഒളിമ്പിക്‌സിന് ആതിഥേയത്വം വഹിക്കുന്ന റിയോ ഡി ജനീറോയ്ക്ക് വോട്ട് വാങ്ങാനുള്ള പദ്ധതിയിൽ 79 കാരനായ അദ്ദേഹം പ്രധാന പങ്കുവഹിച്ചുവെന്ന് ജഡ്ജി മാർസെലോ ബ്രെറ്റാസ് പറഞ്ഞു.

മുൻ റിയോ ഗവർണർ സെർജിയോ കബ്രാൾ, വ്യവസായി ആർതർ സോറസ്, റിയോ 2016 ഓപ്പറേഷൻസ് മേധാവി ലിയോനാർഡോ ഗ്രൈനർ എന്നിവരും കുറ്റക്കാരാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. അന്വേഷകർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, നുസ്മാൻ, കബ്രാൾ, സോറസ്, ഗ്രൈനർ എന്നിവർ ഒളിമ്പിക് ഹോസ്റ്റിംഗ് അവകാശങ്ങൾക്ക് വേണ്ടിയുള്ള വോട്ടുകൾക്ക് പകരമായി ഇന്റർനാഷണൽ അസോസിയേഷൻ ഓഫ് അത്‌ലറ്റിക്സ് ഫെഡറേഷന്റെ മുൻ പ്രസിഡന്റ് ലാമിൻ ഡിയാകിനും അദ്ദേഹത്തിന്റെ മകൻ പാപ്പാ ഡിയാകിനും രണ്ട് ദശലക്ഷം യുഎസ് ഡോളർ കൈക്കൂലി നൽകി. 2017 ഒക്ടോബറിൽ വീട്ടുതടങ്കലിലാക്കിയതിന് ശേഷം, രണ്ട് പതിറ്റാണ്ടിലേറെയായി അദ്ദേഹം വഹിച്ചിരുന്ന സിഒബി പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനം നുസ്മാൻ രാജിവച്ചു.

Leave A Reply
error: Content is protected !!