അരങ്ങേറ്റ ടെസ്റ്റിൽ സെഞ്ച്വറി നേടുന്ന 16-ാമത്തെ ഇന്ത്യൻ താരമായി ശ്രേയസ് അയ്യർ

അരങ്ങേറ്റ ടെസ്റ്റിൽ സെഞ്ച്വറി നേടുന്ന 16-ാമത്തെ ഇന്ത്യൻ താരമായി ശ്രേയസ് അയ്യർ

കാൺപൂർ: ന്യൂസിലൻഡിനെതിരായ ആദ്യ ടെസ്റ്റിന്റെ രണ്ടാം ദിനം വെള്ളിയാഴ്ച ഗ്രീൻ പാർക്ക് സ്റ്റേഡിയത്തിൽ അരങ്ങേറ്റ മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യൻ ബാറ്റ്‌സ്മാൻ ശ്രേയസ് അയ്യർ തന്റെ കന്നി ടെസ്റ്റ് സെഞ്ച്വറി നേടി. ഇതിഹാസ താരം സുനിൽ ഗവാസ്‌കറിൽ നിന്ന് ടെസ്റ്റ് ക്യാപ് സ്വീകരിച്ച അയ്യർ, 157 പന്തിൽ തന്റെ ടെസ്റ്റ് സെഞ്ചുറിയിലെത്തി, 138 പന്തിൽ 12 ഫോറും രണ്ട് സിക്‌സും ഉൾപ്പെടെ 75 റൺസ് ഓവർനൈറ്റ് സ്‌കോറിൽ 25 റൺസ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. 97-ാം ഓവറിൽ ടിം സൗത്തിയെ കവർ ചെയ്യാനുള്ള ഒരു ഡ്രൈവ് ചിപ്പ് ചെയ്ത് അയ്യർ 105 റൺസിൽ പുറത്തായി.

ഇന്ത്യ 106/3 എന്ന നിലയിലായിരുന്നപ്പോൾ അദ്ദേഹം ക്രീസിൽ എത്തി, അതിനുശേഷം, ടെസ്റ്റ് അരങ്ങേറ്റത്തിൽ സെഞ്ച്വറി നേടുന്ന 16-ാമത്തെ ഇന്ത്യൻ താരം എന്ന നേട്ടത്തിലേക്ക് അയ്യർ ഇന്ത്യൻ ഇന്നിംഗ്‌സിനെ നയിച്ചു. ഗുണ്ടപ്പ വിശ്വനാഥിന് (1969-ൽ ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കെതിരെ) ശേഷം കാൺപൂരിൽ അരങ്ങേറ്റത്തിൽ ടെസ്റ്റ് സെഞ്ച്വറി നേടുന്ന രണ്ടാമത്തെ ഇന്ത്യൻ ബാറ്ററും അദ്ദേഹം ആണ്. നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ടെസ്റ്റിന്റെ രണ്ടാം ദിനം ഡീപ്പ് മിഡ് വിക്കറ്റിലൂടെ ഒരു ഫ്ലിക്കിലൂടെ ആരംഭിച്ച അയ്യർ സെഞ്ച്വറിയിലേക്ക് നാല് ബൗണ്ടറികൾ കൂടി അടിച്ചു.

അയ്യർക്ക് മുമ്പ്, രാജ്‌കോട്ടിൽ വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരെ 134 റൺസ് നേടിയ മുംബൈക്കാരനായ പൃഥ്വി ഷായാണ് 2018 ലെ ടെസ്റ്റ് അരങ്ങേറ്റത്തിൽ സെഞ്ച്വറി നേടിയ അവസാന ഇന്ത്യൻ താര൦.

Leave A Reply
error: Content is protected !!