ജൂനിയർ ഹോക്കി ലോകകപ്പ്: ആദ്യ മത്സരത്തിൽ ഫ്രാൻസ് ചാമ്പ്യന്മാരായ ഇന്ത്യയെ തകർത്തു

ജൂനിയർ ഹോക്കി ലോകകപ്പ്: ആദ്യ മത്സരത്തിൽ ഫ്രാൻസ് ചാമ്പ്യന്മാരായ ഇന്ത്യയെ തകർത്തു

എഫ്‌ഐഎച്ച് ഒഡീഷ പുരുഷ ജൂനിയർ ലോകകപ്പ് ഹോക്കിയിൽ നിലവിലെ ചാമ്പ്യൻമാരായ ഇന്ത്യ തങ്ങളുടെ കാമ്പെയ്‌ൻ ആരംഭിച്ചത് പരാജയത്തോടെയാണ്, ടൂർണമെന്റിന്റെ ഉദ്ഘാടന ദിവസം കലിംഗ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ നടന്ന മത്സരത്തിൽ താഴ്ന്ന റാങ്കിലുള്ള ഫ്രാൻസിനോട് അവർ തോറ്റു. നാലിനെതിരെ അഞ്ച് ഗോളുകൾക്കായിരുന്നു ഫ്രാൻസിൻറെ ജയം.

ഇന്ത്യ മത്സരത്തിൽ ആക്രമണത്തിൽ മികച്ച ഏകോപനം കാണിക്കാതിരിക്കുകയും പ്രത്യാക്രമണങ്ങൾ മുതലെടുക്കാൻ ഫ്രാൻസിന് അവസരം നൽകുകയും ചെയ്ത ആതിഥേയരുടെ മോശം പ്രകടനമാണിത്. എന്നാൽ അഞ്ച് മികച്ച സേവുകളെങ്കിലും നടത്തിയ ഗോൾകീപ്പർ പ്രശാന്ത് ചൗഹാൻ മികച്ചു നിന്നു,. ഇന്ത്യക്കാർ നിരവധി ആക്രമണങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ചു, ഫോർവേഡ് ഉത്തം സിംഗ് ഫ്രഞ്ച് പകുതിയിൽ എത്തുമ്പോഴെല്ലാം അപകടകാരിയായി കാണപ്പെട്ടു, എന്നാൽ പല അവസരങ്ങളിലും, അവസാന മൂന്നാമനിൽ ഇന്ത്യൻ ഫോർവേഡുകൾ അനിശ്ചിതത്വത്തിലായതിനാൽ എളുപ്പത്തിൽ പുറത്താക്കപ്പെട്ടു. ഫ്രാൻസ് ശക്തമായി പ്രതിരോധിച്ചു, അവരുടെ ഗോൾകീപ്പർ ഗില്ലൂം ഡി വോസെല്ലസ് മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചു, കുറഞ്ഞത് ഏഴ് മികച്ച സേവുകളെങ്കിലും അദ്ദേഹം നടത്തി.

ഫ്രാൻസ് ക്യാപ്റ്റൻ തിമോത്തി ക്ലെമന്റ് 1, 23, 32 മിനിറ്റുകളിൽ ഹാട്രിക് നേടിയപ്പോൾ ബെഞ്ചമിൻ മാർക്വെയും കോറന്റൈൻ സെല്ലിയറും ഓരോ ഗോളുകൾ നേടിയപ്പോൾ ഫ്രാൻസ് അവിസ്മരണീയമായ വിജയത്തിന് തിരക്കഥയൊരുക്കി. 10-ാം മിനിറ്റിൽ ഉത്തം സിംഗ് മികച്ചൊരു ഗോളിലൂടെ ആതിഥേയർക്കായി സ്കോറിംഗ് തുറന്നതിന് ശേഷം 15, 57, 58 മിനിറ്റുകളിൽ പെനാൽറ്റി കോർണറുകൾ ഗോളാക്കി മാറ്റിക്കൊണ്ട് ഉപനായകൻ സഞ്ജയ് ഹാട്രിക് നേടി.

Leave A Reply
error: Content is protected !!