ഏഷ്യൻ കപ്പ് യോഗ്യതാ മത്സരങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ തന്നെ തയ്യാറായാൽ മാത്രമേ ഇന്ത്യക്ക് വിജയിക്കാൻ കഴിയുകയൊള്ളുവെന്ന് ഇഗോർ സ്റ്റിമാക്

ഏഷ്യൻ കപ്പ് യോഗ്യതാ മത്സരങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ തന്നെ തയ്യാറായാൽ മാത്രമേ ഇന്ത്യക്ക് വിജയിക്കാൻ കഴിയുകയൊള്ളുവെന്ന് ഇഗോർ സ്റ്റിമാക്

2023 എഎഫ്സി  ഏഷ്യൻ കപ്പ് ഫുട്ബോൾ ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിന്റെ മൂന്നാം റൗണ്ടിലേക്ക് ഇന്ത്യ യോഗ്യത നേടിയിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ പ്രധാന മത്സരങ്ങൾക്കായി ദേശീയ ടീമിന് എത്ര സമയം കിട്ടുമെന്നതിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കും പരിപാടിയുടെ കൂടുതൽ പുരോഗതി എന്ന് ചീഫ് കോച്ച് ഇഗോർ സ്റ്റിമാക് പറയുന്നു. സംയുക്ത 2022 ലോകകപ്പും ഏഷ്യൻ കപ്പ് കുളിഫയറുകളും വഴി ഇന്ത്യ മൂന്നാം റൗണ്ടിലെത്തി.

2022 ലോകകപ്പ് യോഗ്യതാ മൽസരത്തിൽ , സ്റ്റിമാക്കിന്റെ ഇന്ത്യ ഒമാനോട് 1-2 തോൽവിയിൽ തുടങ്ങി, പക്ഷേ 2019 ഏഷ്യൻ ചാമ്പ്യനും 2022 ഫിഫ ലോകകപ്പ് ആതിഥേയരായ ഖത്തറിനെ സമനിലയിൽ പിടിച്ച ശേഷം ഒരു പോയിന്റ് നേടി. ബാക്കിയുള്ള മത്സരങ്ങളിൽ, ഇന്ത്യ ബംഗ്ലാദേശിനോടും അഫ്ഗാനിസ്ഥാനോടും സമനില വഴങ്ങി. ടീം ഒമാനോടും ഖത്തറിനോടും തോറ്റു, യോഗ്യതയിലെ ഏക വിജയത്തോടെ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനെതിരെ ഒരു സമനില മാത്രം നേടി, അയൽരാജ്യമായ ബംഗ്ലാദേശിനെതിരെ 2-0 വിജയം നേടി ആറ് പോയിന്റ് മാത്രം നേടി അവർ മൂന്നാം സ്ഥാനത്ത് എത്തി.മൂന്നാം റൗണ്ട് യോഗ്യതാ മത്സരങ്ങൾ 2022 ഫെബ്രുവരിയിൽ നടക്കും, ഇവന്റിനായി ശരിയായ പദ്ധതി തയ്യാറാക്കണമെന്ന് സ്റ്റിമാക് പറഞ്ഞു.

Leave A Reply
error: Content is protected !!