ഇന്ത്യയിൽ ഇപ്പോൾ 10 കോടിയിലധികം ക്രിപ്റ്റോ ഉടമകളുണ്ടെന്ന് റിപ്പോർട്ട്

ഇന്ത്യയിൽ ഇപ്പോൾ 10 കോടിയിലധികം ക്രിപ്റ്റോ ഉടമകളുണ്ടെന്ന് റിപ്പോർട്ട്

ക്രിപ്റ്റോ മാർക്കറ്റ് അസ്ഥിരമായി തുടരുന്നു. ഇത് ചില പ്രധാന വീഴ്ചകൾ കണ്ടിട്ടുണ്ട്. ഈ വർഷത്തിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും, ഇന്ത്യയിൽ ക്രിപ്‌റ്റോകറൻസികൾ നിരോധിക്കാൻ സാധ്യതയുള്ള സംഭാഷണങ്ങൾ നടന്നിട്ടുണ്ട്. എന്നിട്ടും, ബിറ്റ്കോയിൻ, എതെറിയം തുടങ്ങിയ ജനപ്രിയ ക്രിപ്‌റ്റോകറൻസികളിൽ നിക്ഷേപിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യക്കാരെ തടഞ്ഞില്ല. ബ്രോക്കർ കണ്ടെത്തലും താരതമ്യ പ്ലാറ്റ്ഫോമായ ബ്രോക്കർചൂസറും നടത്തിയ സർവേ അനുസരിച്ച് രാജ്യത്ത് ഇപ്പോൾ 10 കോടിയിലധികം ക്രിപ്റ്റോ ഉടമകളുണ്ട്. ഇന്ത്യയിലെ മൊത്തം ക്രിപ്റ്റോ ഉടമകളുടെ എണ്ണം ഇപ്പോൾ 10.07 കോടിയാണ്, ഇത് ലോകത്തിലെ മറ്റേതൊരു രാജ്യത്തേക്കാളും മുന്നിലാണ്.

ഇന്ത്യയും അമേരിക്കയും തമ്മിലുള്ള മാർജിൻ ആശ്ചര്യകരമാണ്. അമേരിക്കയ്ക്ക് 2.74 കോടി ക്രിപ്റ്റോ ഉടമകളുണ്ട്, തൊട്ടുപിന്നിൽ റഷ്യയും (1.74 കോടി) നൈജീരിയയും (1.30 കോടി). ഇതും ജനസംഖ്യയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ക്രിപ്റ്റോ ഉടമകളുടെ വലിയ അടിത്തറയുണ്ടെങ്കിലും, ക്രിപ്റ്റോ ഉടമകളുടെ കാര്യത്തിൽ ഇന്ത്യ മൊത്തം ജനസംഖ്യയുടെ ശതമാനമായി അഞ്ചാം സ്ഥാനത്താണ്. ഇന്ത്യയിലെ ജനസംഖ്യയുടെ ഏതാണ്ട് 7.30 ശതമാനവും ക്രിപ്റ്റോ-നാണയങ്ങൾ സ്വന്തമാക്കിയവരാണ്.

മൊത്തം ജനസംഖ്യയുടെ 12.73 ശതമാനം ക്രിപ്റ്റോ ഉള്ള ഉക്രെയ്ൻ ഈ പട്ടികയിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്താണ്, റഷ്യ (11.91 ശതമാനം), കെനിയ (8.52 ശതമാനം), യുഎസ് (8.31 ശതമാനം). ക്രിപ്‌റ്റോയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഏറ്റവും കൂടുതൽ തിരയലുകൾ യുഎസ് കണ്ടു, അതിനുശേഷം ഇന്ത്യ, യുകെ, കാനഡ. ക്രിപ്റ്റോ ഉടമകളുടെ ഉയർച്ച ബിറ്റ്കോയിൻ പോലുള്ള ജനപ്രിയ ക്രിപ്റ്റോ നാണയങ്ങളുടെ ജനപ്രിയതയുമായി യോജിക്കുന്നു. വർഷത്തിന്റെ തുടക്കം മുതൽ ക്രിപ്‌റ്റോകറൻസി 50 ശതമാനം വരുമാനം നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

Leave A Reply
error: Content is protected !!