അഴിമതി വിരുദ്ധ നിയമപ്രകാരം സീഷാൻ മാലിക്കിനെ പിസിബി താൽക്കാലികമായി സസ്‌പെൻഡ് ചെയ്തു

അഴിമതി വിരുദ്ധ നിയമപ്രകാരം സീഷാൻ മാലിക്കിനെ പിസിബി താൽക്കാലികമായി സസ്‌പെൻഡ് ചെയ്തു

ബാറ്റ്സ്മാൻ സീഷാൻ മാലിക്കിനെ അഴിമതി വിരുദ്ധ നിയമത്തിലെ വ്യവസ്ഥകൾ പ്രകാരം പാകിസ്ഥാൻ ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ് (പിസിബി) താൽക്കാലികമായി സസ്പെൻഡ് ചെയ്തു. പിസിബി അതിന്റെ അഴിമതി വിരുദ്ധ നിയമത്തിന്റെ ആർട്ടിക്കിൾ 4.7.1 പ്രകാരം സീഷനെ സസ്പെൻഡ് ചെയ്തു, അതായത് അന്വേഷണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ക്രിക്കറ്റുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒരു പ്രവർത്തനത്തിലും അദ്ദേഹത്തിന് പങ്കെടുക്കാൻ കഴിയില്ല.

പാർട്ട് ടൈം ഓഫ് ബ്രേക്ക് പന്തെറിയുന്ന 24 കാരനായ മാലിക് കറാച്ചി കിംഗ്സിനും വേണ്ടി കളിച്ചിട്ടുണ്ട്. 2016 ൽ ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ച അദ്ദേഹം 19 ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് മത്സരങ്ങളും 17 ലിസ്റ്റ് എ ഗെയിമുകളും 21 ടി 20 കളും കളിച്ചിട്ടുണ്ട്. അടുത്തിടെ സമാപിച്ച ദേശീയ ടി 20 കപ്പിൽ അദ്ദേഹം പങ്കെടുത്തു, അവിടെ 24.60 ശരാശരിയിൽ 123 റൺസ് നേടി.

പിസിബി അദ്ദേഹത്തിന്റെ സസ്പെൻഷന്റെ കാരണം വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ലെങ്കിലും, അഴിമതിയും ക്രിമിനൽ നിയമ ലംഘനവും ഉൾപ്പെടെയുള്ള കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന കോഡിലെ ആർട്ടിക്കിൾ 4.7.1 സംബന്ധിച്ച് മാലിക്കിനെതിരെ ബോർഡ് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു. 2019-20 സീസണിൽ 52 ശരാശരിയിൽ 780 റൺസ് അദ്ദേഹം നേടി. 2018-19 സീസണിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ 467 ലിസ്റ്റ് എ റൺസ്, മൂന്ന് സെഞ്ച്വറികൾ ഉൾപ്പെടെ, അദ്ദേഹത്തെ ദേശീയ മത്സരത്തിൽ നിലനിർത്തി.

Leave A Reply
error: Content is protected !!