മലപ്പുറം ജില്ലയില്‍ 699 പേര്‍ക്ക് വൈറസ്ബാധ 948 പേര്‍ക്ക് രോഗവിമുക്തി

മലപ്പുറം ജില്ലയില്‍ 699 പേര്‍ക്ക് വൈറസ്ബാധ 948 പേര്‍ക്ക് രോഗവിമുക്തി

മലപ്പുറം ജില്ലയില് ഇന്ന്  699 പേര്ക്ക് കോവിഡ് 19 വൈറസ്ബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചതായി ജില്ലാ മെഡിക്കല് ഓഫീസര് ഡോ. കെ. സക്കീന അറിയിച്ചു. രോഗബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചവരില് കൂടുതല് പേരും നേരത്തെ രോഗബാധയുണ്ടായവരുമായി നേരിട്ടു സമ്പര്ക്കമുണ്ടായവരാണ്. 671 പേര്ക്കാണ് ഇത്തരത്തില് രോഗബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചത്. 9.7 ശതമാനമാണ് ജില്ലയിലെ കോവിഡ് ടെസ്റ്റ് പോസിറ്റീവിറ്റി നിരക്ക്. 948 പേര് ബുധനാഴ്ച മാത്രം കോവിഡ് മുക്തരായി. ഇതോടെ ജില്ലയില് ഇതുവരെ കോവിഡ് വിമുക്തരായവര് 5,49,653 പേരായതായും ജില്ലാ മെഡിക്കല് ഓഫീസര് പറഞ്ഞു.
36,034 പേരാണ് ജില്ലയില് നിലവില് നിരീക്ഷണത്തില് കഴിയുന്നത്. രോഗബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചവരില് ആറ് പേര്ക്ക് വൈറസ് ബാധയുണ്ടായതിന്റെ ഉറവിടം കണ്ടെത്താനായിട്ടില്ല. രണ്ട് ആരോഗ്യ പ്രവര്ത്തകര്ക്കും ഇതര സംസ്ഥാനങ്ങളില് നിന്ന് ജില്ലയില് തിരിച്ചെത്തിയ 20 പേര്ക്കും രോഗബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. 7,794 പേര് വിവിധ കേന്ദ്രങ്ങളിലായി ചികിത്സയില് കഴിയുകയാണ്. കോവിഡ് പ്രത്യേക ചികിത്സാ കേന്ദ്രങ്ങളായ ആശുപത്രികളില് 614 പേരും കോവിഡ് ഫസ്റ്റ് ലൈന് ട്രീറ്റ്മെന്റ് സെന്ററുകളില് 63 പേരും 49 പേര് കോവിഡ് സെക്കന്റ് ലൈന് ട്രീറ്റ്മെന്റ് സെന്ററുകളിലുമാണ്. തദ്ദേശസ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങള്ക്കു കീഴിലുള്ള പ്രത്യേക താമസ കേന്ദ്രങ്ങളായ ഡൊമിസിലിയറി കെയര് സെന്ററുകളില് 18 പേരും ശേഷിക്കുന്നവര് വീടുകളിലും മറ്റു കേന്ദ്രങ്ങളിലുമാണ് കഴിയുന്നത്.
Leave A Reply
error: Content is protected !!