കേരളത്തിൽ പിവിസി പൈപ്പുകൾ ഉപയോഗിച്ച് കുട്ടികൾ ഹോക്കി കളിക്കാൻ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ടെന്ന് പിആർ ശ്രീജേഷ്

കേരളത്തിൽ പിവിസി പൈപ്പുകൾ ഉപയോഗിച്ച് കുട്ടികൾ ഹോക്കി കളിക്കാൻ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ടെന്ന് പിആർ ശ്രീജേഷ്

കേരളത്തിലെ കുട്ടികൾ പിവിസി പൈപ്പുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഹോക്കി കളിക്കാൻ തുടങ്ങിയെന്ന് പി ആർ ശ്രീജേഷ്. ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സിൽ വെള്ളിയാഴ്ച നടന്ന ഇന്ത്യ ടുഡേ കോൺക്ലേവിന്റെ 19-ാം പതിപ്പിൽ ആണ് പുരുഷ ഹോക്കി ടീമിന്റെ ചരിത്രപരമായ ഒളിമ്പിക് വെങ്കല മെഡലിലെ താരങ്ങളിലൊരാളായ പിആർ ശ്രീജേഷ് ഇക്കാര്യം പറഞ്ഞത്.

“എന്റെ സംസ്ഥാനമായ കേരളത്തിലെ ആളുകൾ ഹോക്കി കളിക്കാൻ തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, അത് കാണാൻ വളരെ സന്തോഷകരമാണ്. കാരണം, കേരളം ഇതുവരെ അറിയപ്പെട്ടിരുന്നത് അത്‌ലറ്റിക്‌സിനും ഫുട്ബോളിനും മാത്രമായിരുന്നു. ഹോക്കി ഒരിക്കലും കേരളത്തിൽ ഒരു ജനപ്രിയ കായിക വിനോദമായിരുന്നില്ല, ”ഇന്ത്യ ടുഡേ കോൺക്ലേവിൽ പി ആർ ശ്രീജേഷ് പറഞ്ഞു. “എന്റെ ഒരു സുഹൃത്ത് എന്നെ വിളിച്ചു പറഞ്ഞു, ഞങ്ങളുടെ ഗ്രാമത്തിലെ കുട്ടികൾ പിവിസി പൈപ്പുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഹോക്കി കളിക്കുന്നു. ഇതാണ് ഞാൻ കാണാൻ ആഗ്രഹിച്ച മാറ്റം. അടുത്ത തലമുറയ്ക്ക് പ്രചോദനം നൽകാൻ കഴിയുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, ”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ടോക്കിയോയിൽ നടന്ന മത്സരത്തിൽ 41 വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം ഒരു ഒളിമ്പിക് മെഡൽ നേടിയ ടീം, ജർമ്മനിയെ 5-4 ന് പരാജയപ്പെടുത്തി വെങ്കലം നേടി. 5-4 ന് മുന്നിട്ട് നിന്ന ഇന്ത്യ, അവസാന ആറ് സെക്കൻഡ് പെനാൽറ്റി കോർണർ വഴങ്ങി, പക്ഷേ ശ്രീജേഷും പ്രതിരോധവും വീണ്ടും ഇന്ത്യയെ രക്ഷിച്ചു.

Leave A Reply
error: Content is protected !!