പുതിയ റെക്കോഡുമായി വിരാട് കോലി: 10,000 ടി 20 റൺസ് നേടുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യൻ ബാറ്റ്സ്മാൻ

പുതിയ റെക്കോഡുമായി വിരാട് കോലി: 10,000 ടി 20 റൺസ് നേടുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യൻ ബാറ്റ്സ്മാൻ

റെക്കോർഡുകൾ ഭേദിക്കുന്ന കാര്യത്തിൽ വിരാട് കോലി എന്നും മുൻപതിയിൽ ആണ്. ഇപ്പോൾ പുതിയ ഒരു നേട്ടം സ്വന്തമാക്കിയിരിക്കുകയാണ് അദ്ദേഹം. ടി 20 ക്രിക്കറ്റിൽ 10,000 റൺസ് നേടുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യൻ ബാറ്റ്സ്മാനായി റോയൽ ചലഞ്ചേഴ്സ് ബാംഗ്ലൂർ ക്യാപ്റ്റൻ കോഹ്ലി മാറി.

ഞായറാഴ്ച ദുബായ് ഇന്റർനാഷണൽ ക്രിക്കറ്റ് സ്റ്റേഡിയത്തിൽ ഐപിഎൽ 2021 ലെ മുപ്പത്തിയൊമ്പതാം മൽസരത്തിൽ മുംബൈ ഇന്ത്യൻസിനെതിരെ ബാറ്റിംഗ് നടത്തുന്നതിനിടെയാണ് വിരാട് കോഹ്‌ലി ഈ നേട്ടം കൈവരിച്ചത്. ജസ്പ്രീത് ബുംറയ്‌ക്കെതിരായ ഓവറിൽ ആണ് ക്യാപ്റ്റൻ ഈ നേട്ടം കൈവരിച്ചത്.

ഇന്ത്യ (ടി 20), ഡൽഹി (ആഭ്യന്തര ക്രിക്കറ്റ്), ആർസിബി (ഐപിഎൽ) എന്നിവയെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്ത കോഹ്‌ലിക്ക് സി‌എസ്‌കെക്കെതിരായ നിർണായക ഏറ്റുമുട്ടലിന് മുമ്പ് ടി 20 നാഴികക്കല്ലിലേക്ക് പോകാൻ 66 റൺസ് ആവശ്യമായിരുന്നു. ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗിലെ ഏറ്റവും വിജയകരമായ ബാറ്റ്സ്മാനാണ് കോലി. റോയൽ ചലഞ്ചേഴ്സ് ബാംഗ്ലൂരിനൊപ്പം ഒരു കിരീടം നേടാൻ കഴിഞ്ഞില്ലെങ്കിലും, ജനപ്രിയ ഫ്രാഞ്ചൈസിയുടെ ക്യാപ്റ്റന് ടി 20 ലീഗിൽ കുറച്ച് ബാറ്റിംഗ് റെക്കോർഡുകൾ ഉണ്ട്.

ടി 20 ക്രിക്കറ്റിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ റൺസ് നേടുന്നവരുടെ പട്ടികയിൽ കോലിയുടെ മുൻ ആർസിബി സഹതാരം ക്രിസ് ഗെയ്ൽ മുന്നിലാണ്. ‘യൂണിവേഴ്സ് ബോസ്’ 446 മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് 36.94 സ്ട്രൈക്ക് റേറ്റിൽ 14,261 റൺസ് നേടി, 22 സെഞ്ച്വറികളും 87 അർധ സെഞ്ച്വറികളും ഉണ്ട്.

Leave A Reply
error: Content is protected !!