അഭിനവ് ബിന്ദ്ര ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സ് ജേതാവിന് ‘ടോക്കിയോ’ എന്ന് പേരുള്ള നായ്ക്കുട്ടിയെ സമ്മാനിച്ചു

അഭിനവ് ബിന്ദ്ര ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സ് ജേതാവിന് ‘ടോക്കിയോ’ എന്ന് പേരുള്ള നായ്ക്കുട്ടിയെ സമ്മാനിച്ചു

ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സ് സ്വർണ്ണ മെഡൽ ജേതാവ് നീരജ് ചോപ്ര ബുധനാഴ്ച അഭിനവ് ബിന്ദ്രയും കുടുംബവുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി, ചണ്ഡീഗഡിൽ ചെലവഴിച്ചതിന് ശേഷം ബീജിംഗ് ഒളിമ്പിക്സ് ചാമ്പ്യൻ ഷൂട്ടറിൽ നിന്ന് ആകർഷകമായ സമ്മാനം നീരജ് ചോപ്രയ്ക്ക് ലഭിച്ചു.

2020 ഓഗസ്റ്റിൽ നടന്ന ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സിൽ അത്ലറ്റിക്സിൽ ചരിത്രപരമായ സ്വർണ്ണ മെഡൽ നേടി ജാവലിൻ താരത്തിന് ആദ്യം ആശംസിച്ചവരിൽ ഒരാളാണ് അഭിനവ് ബിന്ദ്ര. ഇന്നലെ വീട്ടിൽ എത്തിയ നീരജിന് ഒരു നായ്ക്കുട്ടിയെ അദ്ദേഹം സമ്മാനിച്ചു. തനിക്ക് ആതിഥേയത്വം വഹിച്ചതിന് ബിന്ദ്രയ്ക്കും കുടുംബത്തിനും നന്ദി പറഞ്ഞ് നീരജ് തന്റെ സോഷ്യൽ മീഡിയ പോസ്റ്റിൽ നായ്ക്കുട്ടിയുടെ പേര് ‘ടോക്കിയോ’ എന്നാണെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തി. ഓഗസ്റ്റ് 7 ന് ടോക്കിയോയിൽ നടന്ന ജാവലിൻ ഫൈനലിൽ വിജയിച്ചപ്പോൾ നീരജ് ചോപ്ര ഇന്ത്യയിലെ രണ്ടാമത്തെ വ്യക്തിഗത ഒളിമ്പിക് സ്വർണ്ണ മെഡൽ ജേതാവായി എലൈറ്റ് കമ്പനിയിൽ അഭിനവ് ബിന്ദ്രയ്‌ക്കൊപ്പം ചേർന്നു.

ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സിൽ ട്രാക്കിലും ഫീൽഡിലും സ്വർണ്ണ മെഡൽ നേടുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യക്കാരനായി നീരജ് ഓഗസ്റ്റിൽ ചരിത്രം രചിച്ചു. പാനിപ്പത്ത് സ്വദേശിയായ 23-കാരൻ 87.58 മീറ്റർ എറിഞ്ഞ് ചരിത്ര മെഡൽ നേടി.

Leave A Reply
error: Content is protected !!