കോവിഡ് -19 കാരണം ഗ്വിനിയ ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സിൽ നിന്ന് പിന്മാറി

കോവിഡ് -19 കാരണം ഗ്വിനിയ ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സിൽ നിന്ന് പിന്മാറി

ചെറിയ ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യമായ ഗ്വിനിയ വെള്ളിയാഴ്ച ആരംഭിക്കുന്ന ഒളിമ്പിക് ഗെയിംസിൽ നിന്ന് പിന്മാറി.  കോവിഡ് -19 വേരിയന്റുകളുടെ പുനരുജ്ജീവനം കാരണം ആണ് പിന്മാറിയത്. ഗ്വിനിയൻ കായിക മന്ത്രി സനൗസി ബന്താമ രാജ്യത്തെ അഞ്ച് അത്‌ലറ്റുകളെ പിൻ‌വലിക്കുന്നതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു.

കോവിഡ് -19 വേരിയന്റുകളുടെ പുനരുജ്ജീവനത്തെത്തുടർന്ന്, ഗ്വിനിയൻ അത്‌ലറ്റുകളുടെ ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കുന്നതിൽ സർക്കാർ ആശങ്ക പ്രകടിപ്പിച്ചു, അതിനാൽ ആണ് ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സിൽ ഗ്വിനിയയുടെ പങ്കാളിത്തം റദ്ദാക്കാൻ ഖേദത്തോടെയാണ് തീരുമാനിച്ചത്, സനൗസി പറഞ്ഞു.

ഗുസ്തി താരം ഫാറ്റൗമാത യാരി കാമര, ജൂഡോക , നീന്തൽ താരങ്ങളായ ഫാറ്റൗമാത ലമരാന ടൂറെ, താഹിറോ ബഹ, സ്പ്രിന്റർ ഐസറ്റ ദീൻ കോണ്ടെ എന്നിവരാണ് ഒളിമ്പിക്സിൽ പശ്ചിമ ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യത്തിനായി മത്സരിക്കാനിരുന്നത്. ഗെയിംസിൽ നിന്ന് പിന്മാറുന്ന ആദ്യ രാജ്യമല്ല ഗ്വിനിയ . കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് മൂലം ടോക്കിയോ 2020 ൽ പങ്കെടുക്കില്ലെന്ന് ഉത്തര കൊറിയ ഏപ്രിലിൽ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.

Leave A Reply
error: Content is protected !!