പഞ്ചാബ് ആറാം ശമ്പള കമ്മീഷൻ: സർക്കാർ ജീവനക്കാർക്ക് 2 മടങ്ങ് വരെ ശമ്പള വർദ്ധനവിന് ശുപാർശ

പഞ്ചാബ് ആറാം ശമ്പള കമ്മീഷൻ: സർക്കാർ ജീവനക്കാർക്ക് 2 മടങ്ങ് വരെ ശമ്പള വർദ്ധനവിന് ശുപാർശ

ചണ്ഡീഗഢ്: പഞ്ചാബിലെ ആറാം ശമ്പള കമ്മീഷൻ എല്ലാ സംസ്ഥാന സർക്കാർ ജീവനക്കാരുടെയും ശമ്പളത്തിൽ ഇരട്ടിയിലധികം വർധനയും മിനിമം ശമ്പളം പ്രതിമാസം 6,950 രൂപ മുതൽ 18,000 രൂപ വരെ ഉയർത്താനും ശുപാർശ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. 2016 ജനുവരി 1 മുതൽ മുൻ‌കാല പ്രാബല്യത്തോടെ നൽകാൻ ആണ് റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നത്.

കമ്മീഷന്റെ ശുപാർശകൾ 2016 മുതൽ നടപ്പാക്കുമ്പോൾ പ്രതിവർഷം 3,500 കോടി രൂപയുടെ അധികച്ചെലവിന് ഉണ്ടാകുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസ് വക്താവ് പറഞ്ഞു. ജീവനക്കാരുടെ ശമ്പളത്തിലും പെൻഷനിലും ശരാശരി വർദ്ധനവ് 20 ശതമാനം വരെയാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്, അഞ്ചാം ശമ്പള കമ്മീഷൻ ശുപാർശകളേക്കാൾ 2.59 മടങ്ങ് ശമ്പളം വർദ്ധിക്കുമെന്ന് വക്താവ് പറഞ്ഞു. ആറാം ശമ്പള കമ്മീഷന്റെ ശുപാർശകൾ അനുസരിച്ച് ചില അലവൻസുകളിൽ യുക്തിസഹമായി പരിഷ്കരിക്കാൻ നിർദ്ദേശിച്ചിരിന്നു. മുഖ്യമന്ത്രി അമരീന്ദർ സിങ്ങിന് സമർപ്പിച്ച റിപ്പോർട്ട് വിശദമായ പഠനത്തിനും തുടർനടപടികൾക്കായി ഈ മാസം മന്ത്രിസഭയുടെ മുമ്പാകെ വയ്ക്കാനുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങൾക്കും ധനകാര്യ വകുപ്പിന് അയച്ചിട്ടുണ്ട്.

Leave A Reply
error: Content is protected !!