ആഫ്രിക്കയിലെ കോവിഡ് കേസുകൾ 4.58 മില്ല്യൺ കടന്നു

ആഫ്രിക്കയിലെ കോവിഡ് കേസുകൾ 4.58 മില്ല്യൺ കടന്നു

ചൊവ്വാഴ്ച വരെ ആഫ്രിക്കയിൽ സ്ഥിരീകരിച്ച കോവിഡ് -19 കേസുകളുടെ എണ്ണം 4,578,902 ആയി ഉയർന്നതായി ആഫ്രിക്ക സെന്റർസ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ (ആഫ്രിക്ക സിഡിസി) അറിയിച്ചു.

പാൻഡെമിക്കിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 122,589 ആണെന്നും ഭൂഖണ്ഡത്തിലുടനീളം 4,125,114 രോഗികൾ രോഗത്തിൽ നിന്ന് കരകയറിയതായും ആഫ്രിക്കൻ യൂണിയന്റെ പ്രത്യേക ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ ഏജൻസിയായ ആഫ്രിക്കൻ സിഡിസി അറിയിച്ചു. ഭൂഖണ്ഡത്തിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ കേസുകൾ ഉള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, മൊറോക്കോ, ടുണീഷ്യ, എത്യോപ്യ, ഈജിപ്ത് എന്നിവയാണ്.

കേസുകളുടെ എണ്ണത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ, ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബാധിച്ച പ്രദേശമാണ് ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, തൊട്ടുപിന്നിൽ വടക്കേ ആഫ്രിക്ക, കിഴക്കൻ ആഫ്രിക്ക പ്രദേശങ്ങൾ, മധ്യ ആഫ്രിക്ക ഭൂഖണ്ഡത്തിലെ ഏറ്റവും കുറവ് ബാധിത പ്രദേശമാണെന്ന് ആഫ്രിക്കൻ ആരോഗ്യ ഏജൻസി.

Leave A Reply
error: Content is protected !!