കോവിഡ് -19 അണുബാധയുടെ രണ്ടാം തരംഗം: ഗുജറാത്തിലെ ഒരു ഗ്രാമത്തിൽ 90 പേരുടെ ജീവൻ നഷ്ടമായി

കോവിഡ് -19 അണുബാധയുടെ രണ്ടാം തരംഗം: ഗുജറാത്തിലെ ഒരു ഗ്രാമത്തിൽ 90 പേരുടെ ജീവൻ നഷ്ടമായി

കോവിഡ് -19 അണുബാധയുടെ രണ്ടാമത്തെ തരംഗം ഗുജറാത്തിലെ ഗ്രാമീണ മേഖലയിൽ വലിയ രീതിയിലുള്ള പ്രശ്‌നങ്ങൾ ആമു ഉണ്ടാക്കുന്നത്. പ്രക്ഷേപണ ശൃംഖല തകർക്കുന്നതിനായി സംസ്ഥാന സർക്കാർ 36 നഗരങ്ങളിൽ രാത്രി കർഫ്യൂ ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഗുജറാത്തിലെ 33 ജില്ലകളിലായി വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന 18,000 ഗ്രാമങ്ങളിൽ ഓക്സിജൻ, ഐസിയു കിടക്കകൾ, മറ്റ് ജീവൻ രക്ഷിക്കാനുള്ള ഉപകരണങ്ങൾ എന്നിവ കൂടാതെ ഡോക്ടർമാരുടെയും മെഡിക്കൽ ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും കടുത്ത ക്ഷാമമുണ്ട്.

13,000 ജനസംഖ്യയുള്ള ഭാവ് നഗർ ജില്ലയിലെ ചോഗത്ത് എന്ന ഗ്രാമത്തിന് കഴിഞ്ഞ 20 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ 90 പേരെ കോവിഡ് -19 മൂലം നഷ്ടമായി. ഭാവ്നഗർ ജില്ലയിലെ ചോഗത്ത് ഗ്രാമത്തിലെ ശ്മശാനത്തിൽ അന്ത്യകർമങ്ങൾ നടത്തുന്ന വിരമിച്ച അധ്യാപകനായ ഗിർജശങ്കർ കഴിഞ്ഞ 20 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ ഈ ഗ്രാമത്തിൽ 90 പേരെ സംസ്‌കരിച്ചുവെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്നു. ഗ്രാമത്തിലെ മരണത്തെത്തുടർന്നുണ്ടായ ഭയം കാരണം ഇവിടെ ലോക്ക് ഡൗൺ പ്രഖ്യാപിക്കുകയും ചെയ്തു.

 

Leave A Reply
error: Content is protected !!