ഗൂഗിൾ പേ യിൽ വലിയ മാറ്റങ്ങൾ

ഗൂഗിൾ പേ യിൽ വലിയ മാറ്റങ്ങൾ

എന്‍എഫ്‌സി കണക്ഷനിലൂടെ യുപിഐ ഉപയോഗിച്ച്‌ പണമടയ്ക്കാനുള്ള ഓപ്ഷനുമായി ഗൂഗിള്‍ പേ.ലോകത്തിലെ വണ്‍ടച്ച്‌ പണരഹിത പേയ്‌മെന്റുകള്‍ക്കായുള്ള ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ മാര്‍ഗ്ഗമാണിത്. ഗൂഗിള്‍ പേ ഇത് സ്വീകരിക്കുന്നുവെന്നാണ് വാര്‍ത്ത. എന്നാല്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഇത് അവതരിപ്പിക്കണമെങ്കില്‍ പ്രീമിയം ഫോണ്‍ വേണ്ടി വരും.

ഗൂഗിള്‍ പേ ആപ്ലിക്കേഷനിലൂടെ അടുത്തിടെ ഇന്ത്യയില്‍ ക്രെഡിറ്റ്, ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡുകള്‍ക്കായി എന്‍എഫ്‌സി പേയ്‌മെന്റുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ തുടങ്ങിയിരുന്നു. എന്‍എഫ്‌സിയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന പുതിയ യുപിഐ പേയ്‌മെന്റുകള്‍ക്കൊപ്പം, എന്‍എഫ്‌സിയെ ഇന്ത്യയിലെ മുഖ്യധാരയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാന്‍ കഴിയുമെന്ന് ഗൂഗിള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.യുപിഐ പേയ്‌മെന്റുകള്‍ക്കായി ഗൂഗിള്‍ ഉടന്‍ പുറത്തിറക്കുന്ന പുതിയ എന്‍എഫ്‌സി സാങ്കേതികവിദ്യ കാര്‍ഡുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന സാധാരണ എന്‍എഫ്‌സി പേയ്‌മെന്റുകള്‍ പോലെ പ്രവര്‍ത്തിക്കും. ഗൂഗിള്‍ പേ വെബ്‌സൈറ്റിലെ ഒരു സപ്പോര്‍ട്ട് പേജില്‍, എന്‍എഫ്‌സി ഉപയോഗിച്ച്‌ നിങ്ങള്‍ക്ക് എങ്ങനെ യുപിഐ പേയ്‌മെന്റുകള്‍ നടത്താനാകുമെന്ന് വിശദീകരിക്കുന്നു.

പതിവ് രീതികളേക്കാള്‍ എന്‍എഫ്‌സിക്ക് നിരവധി നേട്ടങ്ങളുണ്ട്, പ്രത്യേകിച്ചും യൂണിഫൈഡ് പേയ്‌മെന്റ് ഇന്റര്‍ഫേസ്, അല്ലെങ്കില്‍ യുപിഐ പേയ്‌മെന്റ് പ്രക്രിയ തുടരുന്നതിന് നിങ്ങള്‍ ഒരു ക്യുആര്‍ കോഡ് സ്‌കാന്‍ ചെയ്യാനോ യുപിഐ വിലാസം നല്‍കാനോ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. എന്‍എഫ്‌സി ഉപയോഗിച്ച്‌, ഒരു ക്യുആര്‍ കോഡിനോ യുപിഐ വിലാസത്തിനോ യുപിഐ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ആപ്ലിക്കേഷനുമായി കണക്‌ട് ചെയ്യേണ്ട ആവശ്യമില്ല. എന്നാല്‍ ഗൂഗിള്‍ പേയില്‍ യുപിഐ ഉപയോഗിക്കുന്ന എന്‍എഫ്‌സി പേയ്‌മെന്റുകള്‍ എല്ലാവര്‍ക്കും ലഭ്യമാകില്ല. എന്‍എഫ്‌സി ഇല്ലാത്ത ഫോണുകളുള്ള ആളുകള്‍ പതിവ് യുപി പേയ്‌മെന്റ് പ്രക്രിയ ഉപയോഗിക്കുന്നത് തുടരും.

Leave A Reply
error: Content is protected !!