ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​ന​യി​ൽ ഭേദഗതി ; 2036 വ​രെ പുടിൻ പ്ര​സി​ഡ​ൻ​റ് ആയി തുടരും ; ട്വി​റ്റ​റി​ൽ ട്രോ​ൾ മ​ഴ

ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​ന​യി​ൽ ഭേദഗതി ; 2036 വ​രെ പുടിൻ പ്ര​സി​ഡ​ൻ​റ് ആയി തുടരും ; ട്വി​റ്റ​റി​ൽ ട്രോ​ൾ മ​ഴ

മോ​സ്കോ: റ​ഷ്യ​യി​ൽ ര​ണ്ടു ​ത​വ​ണ​ കൂ​ടി അ​ധി​കാ​രം നിലനിർത്താനുള്ള നി​യ​മ ഭേ​ദ​ഗ​തി​യി​ൽ ഒ​പ്പു​വെ​ച്ച്​ റ​ഷ്യ​ൻ പ്ര​സി​ഡ​ൻ​റ്​ വ്ലാ​ഡി​മി​ർ പു​ടി​ൻ.ഇ​തോ​ടെ, 2036 വ​രെ റ​ഷ്യ​ൻ പ്ര​സി​ഡ​ൻ​റാ​യി പു​ടി​ന്​ അ​ധി​കാ​ര​ത്തി​ൽ തു​ട​രാം. രണ്ടു പ​തി​റ്റാ​ണ്ടി​ല​ധി​ക​മാ​യി അ​ധി​കാ​ര​ത്തി​ൽ തു​ട​രു​ന്ന പു​ടി​ൻ നേ​ര​ത്തെ നി​യ​മ​ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക്കാ​വ​ശ്യ​മാ​യ നയതന്ത്ര നീക്കങ്ങൾ ന​ട​ത്തി​യി​രു​ന്നു.

2020 ലാണ് അ​ധി​കാ​ര​ത്തി​ൽ തു​ട​രാ​നാ​യി ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​ന​യി​ൽ ഭേദഗതി നടപ്പിലാക്കിയത് .ജൂ​ലൈ​യി​ൽ ഫെ​ഡ​റ​ൽ അ​സം​ബ്ലി ഇ​തി​ന്​ അ​നു​മ​തി ന​ൽ​കു​ക​യും ചെ​യ്​​തു. നി​ല​വി​ലെ കാ​ലാ​വ​ധി 2024ൽ ​അ​വ​സാ​നി​ക്കാ​നി​രി​ക്കെ​യാ​ണ്​ തു​ട​ർ​ച്ച​യാ​യ ര​ണ്ടു ത​വ​ണ അ​ധി​കാ​ത്തി​ൽ തു​ട​രു​ന്ന പു​ടി​​ൻ ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​ന മാ​റ്റി സ്​​ഥാ​നം സുരക്ഷിതമാക്കിയത് .

അ​തേ​സ​മ​യം പു​ടിന്റെ നീ​ക്ക​ത്തി​നെ​തി​രെ സ​മൂ​ഹ​മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ൽ ട്രോളുകൾ തുടങ്ങിക്കഴിഞ്ഞു .പ്ര​സി​ഡ​ൻ​റാ​യി തു​ട​രാ​ൻ സ്വ​യം ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​ന മാ​റ്റി​യ​തി​നെ​തി​രെ ട്വി​റ്റ​റി​ൽ ട്രോ​ൾ മ​ഴ​യാ​ണ്. ഇ​ങ്ങ​നെ പോ​യാ​ൽ ആ​ജീ​വ​നാ​ന്തം റ​ഷ്യ​യി​ൽ പ്ര​സി​ഡ​ൻ​റാ​യി 68 പി​ന്നി​ട്ട ഇ​യാ​ൾ ത​ന്നെ തു​ട​രു​മെ​ന്ന രൂക്ഷ പരിഹാസമാണുയരുന്നത് .

അതെ സമയം തു​ട​ർ​ച്ച​യാ​യി ര​ണ്ട് തവണ മാ​ത്ര​മാ​ണ് പ്ര​സി​ഡ​ൻ​റ്​ പ​ദ​വി​യി​ലി​രി​ക്കാ​ൻ റ​ഷ്യ​ൻ ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​ന അ​നു​വ​ദി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ൽ, വീ​ണ്ടും അ​ധി​കാ​ര​ത്തി​ൽ തു​ട​രു​ന്ന​തി​നാ​വ​ശ്യ​മാ​യ നി​യ​മ​ഭേ​ദ​ഗ​തി പ​ല​ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി വ​രു​ത്തി​യാ​ണ്​ പു​ടി​ൻ തന്റെ സിംഹാസനം ഉറപ്പിച്ചത് .

പു​ടി​ൻ 2000 ത്തി​ലാ​ണ്​ ആ​ദ്യ​മാ​യി പ്ര​സി​ഡ​ൻ​റ്​ സ്​​ഥാ​ന​ത്ത്​ എ​ത്തു​ന്ന​ത്. 2004 ലെ ​തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ൽ ര​ണ്ടാ​മ​തും​ പ്ര​സി​ഡ​ൻ​റാ​യി തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്ക​പ്പെ​ട്ടു. 2008 മു​ത​ൽ 2012 വ​രെ പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി​യാ​യി. തുടർന്ന് ​ നി​യ​മ ഭേ​ദ​ഗ​തി വ​രു​ത്തി 2012ലും 2018​ ലും പ്ര​സി​ഡ​ൻ​റ്​ സ്​​ഥാ​ന​ത്ത്​ തു​ട​രു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.

Leave A Reply
error: Content is protected !!