ഇന്തോനേഷ്യയിൽ മണ്ണിടിച്ചിലിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 126 ആയി

ഇന്തോനേഷ്യയിൽ മണ്ണിടിച്ചിലിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 126 ആയി

കിഴക്കൻ ഇന്തോനേഷ്യയിൽ ഉണ്ടായ മണ്ണിടിച്ചിലിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 126 ആയി ഉയർന്നു. ഇനിയും ആളുകളെ കണ്ടെത്താൻ ഉണ്ടെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു. മഴ പ്രദേശത്തെ തിരച്ചിൽ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു. അഡോണാര ദ്വീപിലെ ഈസ്റ്റ് ഫ്ലോറസ് ജില്ലയിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ നാശനഷ്ടമുണ്ടായത്.

ഇതുവരെ 67 മൃതദേഹങ്ങൾ കണ്ടെടുത്തു. ചുറ്റുമുള്ള കുന്നുകളിൽ നിന്ന് ഞായറാഴ്ച അതിരാവിലെ ചെളി താഴേക്ക് പതിക്കുകയും ഉറക്കത്തിൽ ആയിരന്ന ആളുകൾ അതിൽ അകപ്പെടുകയും ആയിരുന്നു. രാത്രിയിൽ പെയ്ത മഴയെത്തുടർന്ന് നദികൾ കരകവിഞ്ഞൊഴുകിയതിനെത്തുടർന്ന് വെള്ളപ്പൊക്കവും ബാധിച്ചു.

നൂറുകണക്കിന് പൊലീസും സൈനികരും താമസക്കാരും നഗ്നമായ കൈകളും കോരികകളും ഹോവുകളും ഉപയോഗിച്ച് അവശിഷ്ടങ്ങൾക്കിടയിലൂടെ ആളുകളെ തപ്പുകയാണ്. ചൊവ്വാഴ്ച, രക്ഷാപ്രവർത്തകർ ഒരു ചെളി പൊതിഞ്ഞ ശരീരം പുറത്തെടുത്തിരുന്നു. സുലവേസി ദ്വീപിലെ മകാസ്സർ നഗരത്തിൽ നിന്ന് ടൺ കണക്കിന് ഭക്ഷണവും മരുന്നും ഉള്ള രക്ഷാപ്രവർത്തകരെ വിന്യസിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും കടൽ ഗതാഗതത്തിന്റെ അഭാവം മൂലം അവർക്ക് എത്താൻ കഴിഞ്ഞില്ല. ദുരിതാശ്വാസ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് പിന്തുണ നൽകണമെന്ന് ദേശീയ ദുരന്ത നിവാരണ ഏജൻസി മേധാവി ഡോണി മൊണാർഡോ സ്വകാര്യ മേഖലയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

Leave A Reply
error: Content is protected !!