ഖ​ത്ത​റിൽ എ​ൻ.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ തൊ​ഴി​ൽ​മാ​റ്റവും മി​നി​മം വേ​ത​നവും

ഖ​ത്ത​റിൽ എ​ൻ.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ തൊ​ഴി​ൽ​മാ​റ്റവും മി​നി​മം വേ​ത​നവും

അടുത്തിടെയാണ് എ​ൻ.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ തൊ​ഴി​ൽ​മാ​റ്റം, മി​നി​മം വേ​ത​ന നി​യ​മം എ​ന്നി​വ ഖ​ത്ത​റി​ലെ തൊ​ഴി​ൽ​മേ​ഖ​ല​യിൽ നടപ്പിലാക്കിയത്. അ​മീ​ർ ശൈ​ഖ്​ ത​മീം ബി​ൻ ഹ​മ​ദ്​ ആ​ൽ​ഥാ​നി​യാ​ണ്​ പു​തി​യ തൊ​ഴി​ൽ നി​യ​മം അം​ഗീ​ക​രി​ച്ച്​ രാജ്യത്ത് ഉ​ത്ത​ര​വി​റ​ക്കി​യ​ത്​. നി​യ​മ​പ്ര​കാ​രം എ​ൻ.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ​ത​ന്നെ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക്ക്​ നി​ബ​ന്ധ​ന​ക്ക്​ വി​ധേ​യ​മാ​യി തൊ​ഴി​ൽ​ മാ​റാ​ൻ ക​ഴി​യും.

വീട്ടു ജോലിക്കാർ ഉൾപ്പടെയുള്ള മുഴുവൻ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ​ക്കും 1000 റി​യാ​ൽ മി​നി​മം വേ​ത​നം ന​ൽ​ക​ണം. ന്യാ​യ​മാ​യ താ​മ​സ​സൗ​ക​ര്യ​വും ഭ​ക്ഷ​ണ​വും ന​ൽ​കു​ന്നി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​യു​ടെ താ​മ​സ ചെ​ല​വി​നാ​യി 500 റി​യാ​ലും ഭ​ക്ഷ​ണ അ​ല​വ​ൻ​സി​നാ​യി 300 റി​യാ​ലും ഇ​തി​നു​ പു​റ​മേ ന​ൽ​കാ​നും നി​യ​മം ഉണ്ട് . മി​നി​മം വേ​ത​നം കാ​ലാ​നു​സൃ​ത​മാ​യി പു​തു​ക്കു​ന്ന​തി​നും അ​വ​ലോ​ക​നം ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​നു​മാ​യി മി​നി​മം വേ​ജ് ക​മ്മി​റ്റി രൂ​പ​വ​ത്​​ക​രി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യും.

മധ്യേഷ്യയിൽ ഇ​ത്ത​രം നി​യ​മം ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന ആ​ദ്യ രാ​ജ്യ​മാ​ണ്​ ഖ​ത്ത​ർ. തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ​ക്ക് മി​നി​മം വേ​ത​നം ഉ​റ​പ്പാ​ക്കി​ക്കൊ​ണ്ട് ഇ​റ​ക്കി​യ പു​തി​യ തൊ​ഴി​ൽ നി​യ​മം ലം​ഘി​ക്കു​ന്നവർക്ക് ഇനി ശിക്ഷ കടുക്കും .നി​യ​മ​ലം​ഘ​ക​ർ​ക്ക് 10,000 റി​യാ​ൽ പി​ഴ​യും ഒ​രു വ​ർ​ഷം വ​രെ ത​ട​വും ല​ഭി​ക്കും. ഭ​ര​ണ​നി​ർ​വ​ഹ​ണ വി​ക​സ​ന തൊ​ഴി​ൽ സാ​മൂ​ഹി​ക മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ തൊ​ഴി​ൽ പ​രി​ശോ​ധ​നാ വി​ഭാ​ഗം മേ​ധാ​വി ഫ​ഹ​ദ് അ​ൽ ദോ​സ​രി​യാ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം പു​റ​ത്തു​വി​ട്ട​ത്. നേ​ര​ത്തെ നി​യ​മ​ലം​ഘ​ക​ർ​ക്ക് 6000 റി​യാ​ൽ പി​ഴ​യും ഒ​രു മാ​സം വ​രെ ത​ട​വു​മാ​യി​രു​ന്നു ശി​ക്ഷ.

എ​ൻ.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ​യു​ള്ള തൊ​ഴി​ൽ മാ​റ്റം തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക്കും തൊ​ഴി​ലു​ട​മ​ക്കും വളരെ ന​ല്ല​താ​ണെ​ന്ന്​ വി​ല​യി​രു​ത്ത​പ്പെ​ടു​ന്നു. നി​ല​വി​ലു​ള്ള തൊ​ഴി​ൽ ക​രാ​ർ ക​ഴി​യു​ന്ന​തി​നു മു​മ്പു​ത​ന്നെ തൊ​ഴി​ൽ ഉ​ട​മ​യു​ടെ എ​ൻ.​ഒ.​സി ഇ​ല്ലാ​തെ​ത​ന്നെ ജോ​ലി മാ​റാ​ൻ ക​ഴി​യും. എ​ന്നാ​ൽ, ഇ​തു നി​ബ​ന്ധ​ന​ക​ൾ​ക്ക്​ വി​ധേ​യ​മായിരിക്കും .

Leave A Reply
error: Content is protected !!