ലാ​വ്‌​ലി​ൻ കേ​സ് അ​ട്ടി​മ​റി​ച്ച​ത് ആ​ന്‍റ​ണി​യും ടി.​കെ.എ. നാ​യ​രും: കെ. ​സു​രേ​ന്ദ്ര​ൻ

ലാ​വ്‌​ലി​ൻ കേ​സ് അ​ട്ടി​മ​റി​ച്ച​ത് ആ​ന്‍റ​ണി​യും ടി.​കെ.എ. നാ​യ​രും: കെ. ​സു​രേ​ന്ദ്ര​ൻ

ക​ണ്ണൂ​ർ: എ​സ്എ​ൻ​സി ലാ​വ്‌​ലി​ൻ കേ​സ് അ​ട്ടി​മ​റി​ച്ച​തി​നു പി​ന്നി​ൽ കോ​ൺ​ഗ്ര​സി​ന്‍റെ ഉ​ന്ന​ത​നാ​യ നേ​താ​വ് എ.​കെ. ആ​ന്‍റ​ണി ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള നേ​താ​ക്ക​ളാ​ണെ​ന്ന് ബി​ജെ​പി സം​സ്ഥാ​ന അ​ധ്യ​ക്ഷ​ൻ കെ. ​സു​രേ​ന്ദ്ര​ൻ. എസ്എന്‍സി ലാവ്‌ലിന്‍ കേസ് നീതിപൂര്‍വകമായി നടന്നില്ല.  എ.കെ. ആന്റണി ഉള്‍പ്പെടെയുള്ളവര്‍ കേസില്‍ പിണറായി വിജയനെ സഹായിച്ചു. വിചാരണ കൂടാതെ പ്രതിയെ വിട്ടയച്ചത് നീതിന്യായ ചരിത്രത്തിലെ കറുത്ത ഏടെന്നും കെ. സുരേന്ദ്രന്‍ ആരോപിച്ചു. ലാവ്‌ലിന്‍ കേസ് അട്ടിമറിക്കാന്‍ ആസൂത്രിതമായ ഗൂഢാലോചന നടന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഒ​ന്നാം യു​പി​എ ഭ​ര​ണ​കാ​ല​ത്ത് പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ സെ​ക്ര​ട്ട​റി​യാ​യ ടി.​കെ.​എ. നാ​യ​രും ആ​ന്‍റ​ണി​യും ലാ​വ്‌​ലി​ൻ കേ​സ് അ​ട്ടി​മ​റി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ഗൂ​ഢാ​ലോ​ച​ന ന​ട​ത്തി. ദു​രൂ​ഹ​മാ​യ പ​ല കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളും ന​ട​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്. സി​ബി​ഐ സ​മ്മ​ർ​ദ്ദ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് വ​ഴ​ങ്ങി​യി​ട്ടി​ല്ല. സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് വ​ർ​ധി​ച്ചു​വ​രു​ന്ന അ​ഴി​മ​തി​രാ​ജി​ന് പ്ര​ധാ​ന​കാ​ര​ണം എ​സ്എ​ൻ​സി ലാ​വ്‌​ലി​ൻ കേ​സ് വി​ചാ​ര​ണ കൂ​ടാ​തെ വി​ട്ട​യ​ച്ച​താ​ണെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. കേ​ര​ള ച​രി​ത്ര​ത്തി​ലെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ ഖ​ജ​നാ​വ് കൊ​ള്ള​യാ​ണ് എ​സ്എ​ൻ​സി ലാ​വ്‌​ലി​ൻ കേ​സ്. ഇ​ത് നീ​തി​പൂ​ർ​വ​ക​മാ​യി ന​ട​ന്നി​ട്ടി​ല്ല. പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​നെ ര​ക്ഷി​ക്കാ​ൻ ആ​സൂ​ത്രി​ത നീ​ക്കം ന​ട​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്. 374 കോ​ടി രൂ​പ​യു​ടെ ന​ഷ്ട​മാ​ണ് ഖ​ജ​നാ​വി​ന് ഉ​ണ്ടാ​യി​ട്ടു​ള്ള​ത്.

മ​റ്റു സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ അ​ഴി​മ​തി​ക്കാ​രെ ജ​യി​ലി​ലേ​ക്ക് പ​റ​ഞ്ഞ​യ​ക്കു​ന്പോ​ൾ സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് അ​ഡ്ജ​സ്റ്റു​മെ​ന്‍റ് ന​ട​ത്തു​ക​യാ​ണ്. പ്ര​മാ​ദ​മാ​യ പ​ല കേ​സു​ക​ളും വി​ചാ​ര​ണ​ചെ​യ്യ​പ്പെ​ടു​ക​യോ ശി​ക്ഷി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ക​യോ ചെ​യ്യു​ന്നി​ല്ല. യു​ഡി​എ​ഫും എ​ൽ​ഡി​എ​ഫും പ​ര​സ്പ​രം കേ​സു​ക​ളി​ൽ ഒ​ത്തു​തീ​ർ​പ്പ് ന​ട​ത്തു​ക​യാ​ണ്. സാ​ർ​വ​ത്രി​ക അ​ഴി​മ​തി ന​ട​ന്ന ഉ​മ്മ​ൻ ചാ​ണ്ടി സ​ർ​ക്കാ​രു​മാ​യി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​ഴി​മ​തി ന​ട​ത്താ​ൻ മ​ത്സ​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. എ​ൽ​ഡി​എ​ഫ് സ​ർ​ക്കാ​ർ ഒ​പ്പി​ടു​ന്ന ക​രാ​റു​ക​ൾ​ക്ക് പാ​ർ​ട്ടി​ക്കും നേ​താ​ക്ക​ൾ​ക്കും ക​മ്മീ​ഷ​ൻ കി​ഴി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള തു​ക​യി​ലാ​ണ് ക​രാ​ർ ഉ​റ​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും സു​രേ​ന്ദ്ര​ൻ ആ​രോ​പി​ച്ചു.

Leave A Reply
error: Content is protected !!