ലാ​വ​ലി​ൻ കേ​സ് സു​പ്രീം​കോ​ട​തി വീ​ണ്ടും മാ​റ്റി

ലാ​വ​ലി​ൻ കേ​സ് സു​പ്രീം​കോ​ട​തി വീ​ണ്ടും മാ​റ്റി

മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ ഉ​ൾ​പ്പെ​ട്ട എ​സ്എ​ൻ​സി ലാ​വ​ലി​ൻ കേ​സി​ലെ വാ​ദം സു​പ്രീം​കോ​ട​തി വീ​ണ്ടും മാ​റ്റി. ജ​സ്റ്റീ​സ് യു.​യു.​ല​ളി​ത് അ​ധ്യ​ക്ഷ​നാ​യ ബെ​ഞ്ച് ഏ​പ്രി​ൽ ആ​റി​ലേ​ക്കാ​ണ് മാ​റ്റി​യ​ത്. കേസ് അടുത്താഴ്ചയിലേക്ക് മാറ്റണമെന്ന സിബിഐ ആവശ്യം പരിഗണിച്ചാണ് സുപ്രീം കോടതി കേസ് മാറ്റിയത്. കേസ് സുപ്രീം കോടതിക്ക് മുന്നിൽ എത്തിയ ശേഷം ഇരുപതിലധികം തവണ പരിഗണിച്ചെങ്കിലും വാദം കേൾക്കാതെ മാറ്റിവയ്ക്കുകയായിരുന്നു.

ഇ​തോ​ടെ നി​യ​മ​സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ന് മു​ൻ​പ് ലാ​വ​ലി​ൻ കേ​സ് എ​ൽ​ഡി​എ​ഫി​ന് ത​ല​വേ​ദ​ന​യു​ണ്ടാ​ക്കി​ല്ലെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പാ​യി. ഏ​പ്രി​ൽ ആ​റി​ന് കേ​സ് പ​രി​ഗ​ണ​ന​യ്ക്ക് എ​ടു​ത്താ​ലും വാ​ദം കേ​ൾ​ക്കാ​നു​ള്ള തീ​യ​തി നി​ശ്ച​യി​ച്ച് മ​റ്റൊ​രു തീ​യ​തി​യി​ലേ​ക്ക് മാ​റ്റാ​നാ​ണ് സാ​ധ്യ​ത. കേസിൽ വാദം തുടങ്ങാൻ തയ്യാറാണെന്ന് സിബിഐ നേരത്തെ കോടതിയെ അറിയിച്ചിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് തവണ കേസ് പരിഗണിച്ചപ്പോഴും കേസിന് വേണ്ട രേഖകൾ ശേഖരിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നും കേസ് പരിഗണിക്കുന്നത് മാറ്റി വയ്ക്കണമെന്നും ആയിരുന്നു സിബിഐയുടെ ആവശ്യം.

ഹൈക്കോടതി ഉൾപ്പെടെ രണ്ട് കോടതികൾ തള്ളിയ കേസ് ആയതിനാൽ ശക്തമായ തെളിവുകൾ ഉണ്ടെങ്കിലേ കേസിൽ തുടർവാദം സാധ്യമാകൂ എന്ന് സുപ്രിംകോടതി നേരത്തെ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. ജസ്റ്റിസ് ലളിതിന് പുറമേ, മലയാളി യായ ജസ്റ്റിസ് കെഎം ജോസഫ്, ജസ്റ്റിസ് ഇന്ദിരാ ബാനർജി എന്നിവരാണ് ബഞ്ചിലുള്ളത്.

കേ​സ് ഇ​ന്ന് വൈ​കി​ട്ടോ അ​ടു​ത്ത​യാ​ഴ്ച​യോ പ​രി​ഗ​ണി​ക്കാ​ൻ മാ​റ്റ​ണ​മെ​ന്ന് സി​ബി​ഐ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. എ​ന്നാ​ൽ ഇ​ന്ന് മാ​റ്റി​വ​ച്ചാ​ൽ പി​ന്നീ​ട് ഏ​പ്രി​ൽ ആ​റി​ന് മാ​ത്ര​മേ പ​രി​ഗ​ണി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യൂ എ​ന്ന് കോ​ട​തി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. മ​റ്റ് കേ​സു​ക​ളു​ടെ തി​ര​ക്ക് കാ​ര​ണം സി​ബി​ഐ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട തീ​യ​തി​ക​ൾ അ​നു​വ​ദി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യി​ല്ലെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു കോ​ട​തി നി​ല​പാ​ട്. ഇ​തോ​ടെ​യാ​ണ് കേ​സ് ഏ​പ്രി​ൽ ആ​റി​ലേ​ക്ക് മാ​റ്റി​യ​ത്.

മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ, വൈദ്യുതി ബോർഡ് മുൻ ചെയർമാൻ കെ മോഹനചന്ദ്രൻ, ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറി എ ഫ്രാൻസിസ് എന്നിവരെ കുറ്റവിമുക്തരാക്കിയ കേരള ഹൈക്കോടതി വിധി ചോദ്യം ചെയ്താണ് സിബിഐ നൽകിയ ഹർജി.

Leave A Reply
error: Content is protected !!