യു.​എ.​ഇ​യിൽ എ​ക്​​സ്​​പോ ‘ആ​ഘോ​ഷത്തിന് ഇ​ന്ത്യൻ പ​വ​ലി​യനും ; 250 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ദി​ർ​ഹം ചെ​ല​വ്

യു.​എ.​ഇ​യിൽ എ​ക്​​സ്​​പോ ‘ആ​ഘോ​ഷത്തിന് ഇ​ന്ത്യൻ പ​വ​ലി​യനും ; 250 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ദി​ർ​ഹം ചെ​ല​വ്

അ​റ​ബ്​ ലോ​ക​ത്ത്​ ആ​ദ്യ​മാ​യി വി​രു​ന്നെ​ത്തു​ന്ന ‘എ​ക്​​സ്​​പോ ‘ആ​ഘോ​ഷ​ത്തി​ന്​ മാറ്റേകാൻ ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ പ​വ​ലി​യ​നും സജ്ജമാകുന്നു .യു.​എ.​ഇ​യി​ലെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ ക​മ്യൂ​ണി​റ്റി ആ​യ​തി​നാ​ൽ കാര്യക്ഷമതയോടെയാണ് ​ എ​ക്​​സ്​​പോ​യി​ൽ ഇ​ന്ത്യ​ൻ പ​വ​ലി​യന്റെ നി​ർ​മാ​ണം പുരോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​ടു​ത്ത മാ​സം ​സ്​​ട്ര​ക്​​ച​ർ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​കു​മെ​ന്നാ​ണ്​ ക​രു​തു​ന്ന​ത്. 250 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ദി​ർ​ഹ​മാ​ണ്​ (500 കോ​ടി രൂ​പ) ചെ​ല​വ്.

ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ അ​ഞ്ച്​ ‘T’ (Talent, Trade, Tradition, Tourism and Technology) ആ​യി​രി​ക്കും പ​വ​ലി​യന്റെ തീം. ​പ്ര​വാ​സി​ക​ളു​ടെ വി​ജ​യ​ഗാ​ഥ​ക​ളും അ​വ​ത​രി​പ്പി​ക്കും. മ​ഹാ​ത്​​മാ​ഗാ​ന്ധി​യു​ടെ ചി​ത്ര​മാ​യി​രി​ക്കും സ​ന്ദ​ർ​ശ​ക​രെ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ക. നേ​ര​ത്തെ പ്ര​വേ​ശ​ന​ക​വാ​ട​ത്തി​ൽ ഗാ​ന്ധി പ്ര​തി​മ സ്​​ഥാ​പി​ക്കാ​നാ​യി​രു​ന്നു പ​ദ്ധ​തി. എ​ന്നാ​ൽ, നാ​ല്​ നി​ല കെ​ട്ടി​ട​ത്തി​ൽ ഗാ​ന്ധി​യു​ടെ ചി​ത്രം പ​തി​ച്ച്​ സ​ന്ദ​ർ​ശ​ക​രെ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​നാ​ണ്​ പു​തി​യ തീ​രു​മാ​നം.

ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ദേ​ശീ​യ ദി​ന​ങ്ങ​ളി​ലും നാ​ട്ടി​ലെ ആ​ഘോ​ഷ ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ലും എ​ക്​​സ്​​പോ വേ​ദി​യി​ൽ പ്ര​ത്യേ​ക പ​രി​പാ​ടി​ക​ൾ ന​ട​ക്കും. സം​ഘ​ട​ന​ക​ൾ​ക്കും സ്​​ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കും സാം​സ്​​കാ​രി​ക പ​രി​പാ​ടി​ക​ൾ സം​ഘ​ടി​പ്പി​ക്കാ​നും പ​​ങ്കെ​ടു​ക്കാ​നു​മു​ള്ള അ​വ​സ​ര​മു​ണ്ടാ​വും. ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ എ​ല്ലാ സം​സ്​​ഥാ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും​ പ്രാ​തി​നി​ധ്യം പ​വ​ലി​യ​നി​ലു​ണ്ടാ​വും.192 രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ൾ പ​​ങ്കെ​ടു​ക്കു​ന്ന മേ​ള​യി​ൽ ത​ല​യെ​ടു​പ്പോ​ടെ ഇ​ന്ത്യ​ൻ പ​വ​ലി​യ​നും ആ​ക​ർ​ഷ​ക​മാ​ക്കാ​നു​ള്ള ഒ​രു​ക്ക​ത്തി​ലാ​ണ്​ എ​ൻ​ജി​നീ​യ​ർ​മാ​ർ. 4.38 ച​തു​ര​ശ്ര കി​ലോ​മീ​റ്റ​റി​ലാ​ണ്​ എ​ക്​​സ്​​പോ സൈ​റ്റ്​ വ്യാ​പി​ച്ച്​ കി​ട​ക്കു​ന്ന​ത്. എ​ക്​​സ്പോ​യു​ടെ ചി​ല ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ൾ സ​ന്ദ​ർ​ശ​ക​ർ​ക്കാ​യി തു​റ​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്. expo2020dubai.com വെ​ബ്​​സൈ​റ്റി​ലൂ​ടെ ടി​ക്ക​റ്റ്​ ബു​ക്ക്​ ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​ർ​ക്ക്​ ഏ​പ്രി​ൽ പ​ത്ത്​ വ​രെ സൈ​റ്റ്​ സ​ന്ദ​ർ​ശി​ക്കാം. 25 ദി​ർ​ഹ​മാ​ണ് സന്ദർശകർക്കുള്ള ​ നി​ര​ക്ക്.

Leave A Reply
error: Content is protected !!