പ്ര​ശ​സ്​​ത ഫ​ല​സ്​​തീ​ൻ ക​വി​യും നോ​വ​ലി​സ്​​റ്റു​മാ​യ മു​രീ​ദ്​ ബ​ർ​ഗൂ​സി അ​ന്ത​രി​ച്ചു

പ്ര​ശ​സ്​​ത ഫ​ല​സ്​​തീ​ൻ ക​വി​യും നോ​വ​ലി​സ്​​റ്റു​മാ​യ മു​രീ​ദ്​ ബ​ർ​ഗൂ​സി അ​ന്ത​രി​ച്ചു

അ​മ്മാ​ൻ: പ്ര​ശ​സ്​​ത ഫ​ല​സ്​​തീ​ൻ ക​വി​യും നോ​വ​ലി​സ്​​റ്റു​മാ​യ മു​രീ​ദ്​ ബ​ർ​ഗൂ​സി(76) അ​ന്ത​രി​ച്ചു. ജോ​ർ​ഡ​ൻ ത​ല​സ്ഥാ​ന​മാ​യ അ​മ്മാ​നി​ൽ വച്ചായിരുന്നു അന്ത്യം.

ഫ​ല​സ്​​തീ​ൻ ജ​ന​ത​ക്കു​വേ​ണ്ടി എ​ഴു​ത്തി​ലൂ​ടെ പോ​രാ​ടി​യ ബ​ർ​ഗൂ​സി​യു​ടെ വി​ഖ്യാ​ത ആ​ത്മ​ക​ഥാ​പ​ര​മാ​യ നോ​വ​ൽ ‘റ​​അ​യ്​​തു റാ​മ​ല്ല’ (റാ​മ​ല്ല ഞാ​ൻ ക​ണ്ടു) മ​ല​യാ​ള​മു​ൾ​പ്പെ​ടെ വി​വി​ധ ലോ​ക​ഭാ​ഷ​ക​ളി​ലേ​ക്ക്​ വി​വ​ർ​ത്ത​നം ചെ​യ്​​തി​ട്ടു​ണ്ട്.

12 ക​വി​ത​സ​മാ​ഹാ​ര​ങ്ങ​ളും ഇ​ദ്ദേ​ഹം പ്ര​സി​ദ്ധീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ന​ജീ​ബ്​ മ​ഹ്​​ഫൂ​സ്​ സാ​ഹി​ത്യ അ​വാ​ർ​ഡ്​ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ നേ​ടി​യ ബ​ർ​ഗൂ​സി​യു​ടെ മി​ക്ക ര​ച​ന​ക​ളും ഇം​ഗ്ലീ​ഷി​ലേ​ക്ക്​ വി​വ​ർ​ത്ത​നം ചെ​യ്​​ത​ത്​ ഈ​ജി​പ്​​ഷ്യ​ൻ നോ​വ​ലി​സ്​​റ്റാ​യ ഭാ​ര്യ റ​ദ്​​വ ആ​ശൂ​റാ​ണ്. ജീ​വി​ത​ത്തിന്റെ മു​ക്കാ​ൽ ഭാ​ഗ​വും രാ​ജ്യ​ഭ്ര​ഷ്​​ട​നാ​യി ക​ഴി​യേ​ണ്ടി​വ​ന്നു.

Leave A Reply
error: Content is protected !!