ഹോ​ളി​വു​ഡ് ന​ടി ക്ലോ​റി​സ് ലീ​ച്ച്മാ​ന്‍ അ​ന്ത​രി​ച്ചു

ഹോ​ളി​വു​ഡ് ന​ടി ക്ലോ​റി​സ് ലീ​ച്ച്മാ​ന്‍ അ​ന്ത​രി​ച്ചു

ലോ​സ് ആ​ഞ്ച​ല​സ്: പ്രശസ്ത ഹോ​ളി​വു​ഡ് ന​ടി ക്ലോ​റി​സ് ലീ​ച്ച്മാ​ന്‍ (94) അ​ന്ത​രി​ച്ചു. ക​ലി​ഫോ​ര്‍​ണ​യ​യി​ലെ വ​സ​തി​യി​ല്‍ വ​ച്ചാ​യി​രു​ന്നു അ​ന്ത്യം. വാ​ര്‍​ധ​ക്യ​സ​ഹ​ജ​മാ​യ രോ​ഗ​ങ്ങ​ളെ തു​ട​ര്‍​ന്ന് ദീ​ര്‍​ഘ​കാ​ല​ങ്ങ​ളാ​യി ചി​കി​ത്സ​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു. ഏ​ഴു പ​തി​റ്റാ​ണ്ടാ​യി വെള്ളിത്തിരയിൽ നിറഞ്ഞ് നിന്ന താരമാണ് വിട പറഞ്ഞത് .

1947ല്‍ ​റിലീസ് ചെയ്ത “കാ​ര്‍​നേ​ജി ഹാ​ള്‍ “എ​ന്ന ചി​ത്ര​ത്തി​ലൂ​ടെ​യാ​ണ് ലീ​ച്ച്മാ​ൻ ഹോ​ളി​വു​ഡി​ൽ അ​ര​ങ്ങേ​റ്റം കു​റി​ക്കു​ന്ന​ത്. സ്വ​ഭാ​വ​ന​ടി​യാ​യും ഹാ​സ്യ​ന​ടി​യാ​യും ഒ​രേ​പോ​ലെ തി​ള​ങ്ങി. ദ ​ലാ​സ്റ്റ് പി​ക്ച​ര്‍ ഷോ, എ ​ട്രോ​ള്‍ ഇ​ന്‍ സെ​ന്‍​ട്ര​ല്‍ പാ​ര്‍​ക്ക്,​യെ​സ്റ്റ​ര്‍​ഡേ, എ​ക്‌​സ്‌​പെ​ക്ടിം​ഗ് മേ​രി, യു ​എ​ഗൈ​ന്‍, ദ ​വി​മ​ണ്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യാ​ണ് ലീച്ച്മാന്റെ പ്ര​ധാ​ന​പ്പെ​ട്ട ചി​ത്ര​ങ്ങ​ള്‍. നി​ര​വ​ധി ടി​വി ഷോ​ക​ളി​ലും ടെ​ലി ഫി​ലി​മു​ക​ളി​ലും അഭിനയിച്ചിട്ടുണ്ട് .

‘ദ ​ലാ​സ്റ്റ് പി​ക്ച​ര്‍ ഷോ’​യി​ലെ (1971) അ​ഭി​ന​യ​ത്തി​ന് ഓ​സ്‌​ക​ര്‍ പു​ര​സ്‌​കാ​ര​വും ബാ​ഫ്ത പു​ര​സ്‌​കാ​ര​വും സ്വ​ന്ത​മാ​ക്കി. എ​ട്ട് പ്രൈം​ടൈം എ​മ്മി പു​ര​സ്‌​കാ​ര​വും ഒ​രു ഡേ ​ടൈം എ​മ്മി പു​ര​സ്‌​കാ​ര​വും സ്വ​ന്ത​മാ​ക്കി. ഹൈ ​ഹോ​ളി​ഡേ​യാ​ണ് അ​വ​സാ​ന​മാ​യി അഭിനയിച്ച ചിത്രം .

1953ല്‍ ​ക്ലോ​റി​സ് ഹോ​ളി​വു​ഡ് ന​ട​നും സം​വി​ധാ​യ​ക​നു​മാ​യി​രു​ന്ന ജോ​ര്‍​ജ്ജ് എം​ഗ്ല​ണ്ടി​നെ ലീ​ച്ച്മാ​നെ വി​വാ​ഹം ക​ഴി​ച്ചു. 1979ല്‍ ​ഇ​വ​ര്‍ വി​വാ​ഹ​മോ​ചി​ത​രാ​യി. ഈ ​ബ​ന്ധ​ത്തി​ല്‍ താരത്തിന് അ​ഞ്ചു​മ​ക്ക​ളു​ണ്ട്.

Leave A Reply
error: Content is protected !!