107 വർഷത്തിന് ശേഷം വിദേശത്ത് തുടർച്ചയായി 5 ടെസ്റ്റുകൾ നേടി ഇംഗ്ലണ്ട്

107 വർഷത്തിന് ശേഷം വിദേശത്ത് തുടർച്ചയായി 5 ടെസ്റ്റുകൾ നേടി ഇംഗ്ലണ്ട്

ഗാലയിൽ ശ്രീലങ്കയ്‌ക്കെതിരായ രണ്ടാം ടെസ്റ്റിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ ആറ് വിക്കറ്റ് ജയം വിദേശത്ത് തുടർച്ചയായ അഞ്ചാം ജയമെന്ന നേട്ടത്തിന് അവരെ അർഹരാക്കി. 107 വർഷത്തിനിടെ ആദ്യത്തെ നേട്ടമാണിത്. 1911 നും 1914 നും ഇടയിലാണ് അവർ അവസാനമായി അഞ്ച് പ്ലസ് ടെസ്റ്റുകളിൽ വിജയിച്ചത്.

രണ്ട് ടെസ്റ്റുകളിൽ ഇംഗ്ലണ്ട് ശ്രീലങ്കയെ പരാജയപ്പെടുത്തി, അതിനുമുമ്പ് 2020 ന്റെ തുടക്കത്തിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരെ മൂന്ന് ടെസ്റ്റുകളിൽ വിജയിച്ചു. കേപ് ടൗണിൽ 189 റൺസിനും, പോർട്ട് എലിസബത്തിൽ 53 റൺസിനും, ജോഹന്നാസ്ബർഗിൽ 191 റൺസിനും അവർ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയെ പരാജയപ്പെടുത്തി.

ശ്രീലങ്കയ്‌ക്കെതിരായ ആദ്യ ടെസ്റ്റിൽ ഏഴ് വിക്കറ്റിലും രണ്ടാം ടെസ്റ്റിൽ ആറ് വിക്കറ്റിലും ഇംഗ്ലണ്ട് വിജയിച്ചു. 107 വർഷം മുമ്പ് അവർ വിദേശത്ത് തുടർച്ചയായി ഏഴ് മത്സരങ്ങൾ ജയിച്ചപ്പോൾ – ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ മൂന്ന് മത്സരങ്ങളും ഓസ്‌ട്രേലിയയിൽ നാല് മത്സരങ്ങളും ആണ് വിജയിച്ചത്. ഇത് 1911 ഡിസംബറിനും 1914 ജനുവരി നും ഇടയിൽ ആയിരുന്നു.

Leave A Reply
error: Content is protected !!