ടെസ്റ്റിൽ പുതിയ നേട്ടം സ്വന്തമാക്കി റിഷഭ് പന്ത്

ടെസ്റ്റിൽ പുതിയ നേട്ടം സ്വന്തമാക്കി റിഷഭ് പന്ത്

ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ ആയിരം റൺസ് നേടിയ ഏറ്റവും വേഗമേറിയ ഇന്ത്യൻ വിക്കറ്റ് കീപ്പറായി റിഷഭ് പന്ത് മാറി. ഓസ്ട്രേലിയക്കെതിരെ നടന്ന ബോർഡർ-ഗവാസ്കർ പരമ്പരയിലെ നാലാം ക്രിക്കറ്റ് ടെസ്റ്റിൽ അവസാന ദിവസം പോസ്റ്റ്-ഉച്ചഭക്ഷണം സെഷനിൽ വലത്-പേസർ പാറ്റ് കുമ്മിൻസ് പന്തിൽ ബൗണ്ടറി നേടിയാണ് പന്ത് ഈ നേട്ടം സ്വന്തമാക്കിയത്.

23 കാരൻ 27 ഇന്നിംഗ്‌സുകൾ എടുത്ത് 1000 റൺസ് നേടി. 32 ടെസ്റ്റ് ഇന്നിംഗ്‌സുകളിൽ നിന്ന് 1000 റൺസ് നേടിയ മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ എം‌എസ് ധോണിയുടെ റെക്കോർഡ് ആണ് പന്ത് മറികടന്നത്. 16 ഏകദിനങ്ങളിലും 28 ടി 20 യിലും യഥാക്രമം 374, 210 റൺസ് നേടിയ പന്ത് ഇന്ത്യയെ പ്രതിനിധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. നാലാം ടെസ്റ്റിൽ ഇന്ത്യയെ വിജയത്തിലെത്തിക്കുന്നതിൽ പന്ത് വലിയ പങ്കാണ് വഹിച്ചത്.

അഡ്‌ലെയ്ഡിൽ നടന്ന പരമ്പരയിലെ ആദ്യ ടെസ്റ്റിൽ ഓസ്ട്രേലിയ വിജയിച്ചു, അവർ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ടെസ്റ്റ് ടോട്ടൽ 36 ന് ഇന്ത്യയെ പുറത്താക്കി. അജിങ്ക്യ രഹാനെയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ടീം മെൽബണിൽ അതിശയകരമായ തിരിച്ചുവരവ് രേഖപ്പെടുത്തി, ബോക്സിംഗ് ഡേ ടെസ്റ്റിൽ എട്ട് വിക്കറ്റിന് വിജയിച്ചു. മൂന്നാം ടെസ്റ്റ് പിന്നീട് സിഡ്നിയിൽ സമനിലയിൽ അവസാനിച്ചു. നാലാം ടെസ്റ്റിൽ ഇന്ത്യ മൂന്ന് വിക്കറ്റിന് വിജയം സ്വന്തമാക്കി.

Leave A Reply
error: Content is protected !!