35 വർഷം മുമ്പ് സർക്കാർ ജോലികൾ ലഭിക്കാൻ വ്യാജ ജാതി സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉപയോഗിച്ചതിന് 2 പേർക്കെതിരെ സിബിഐ കേസ് ഫയൽ ചെയ്തു

35 വർഷം മുമ്പ് സർക്കാർ ജോലികൾ ലഭിക്കാൻ വ്യാജ ജാതി സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉപയോഗിച്ചതിന് 2 പേർക്കെതിരെ സിബിഐ കേസ് ഫയൽ ചെയ്തു

ഏതാണ്ട് 35 വർഷം മുമ്പ് ഒരു സർക്കാർ ജോലി ലഭിക്കാൻ വ്യാജ എസ്ടി (ഷെഡ്യൂൾ ട്രൈബ്) സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉപയോഗിച്ചതിന് രണ്ട് സർക്കാർ ജീവനക്കാർക്കെതിരെ സെൻട്രൽ ബ്യൂറോ ഓഫ് ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻ രണ്ട് വ്യത്യസ്ത കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തു. ആദ്യ കേസിൽ, 1985 ജൂലൈ 24 ന് എംപ്ലോയീസ് പ്രൊവിഡന്റ് ഫണ്ട് ഓർഗനൈസേഷനിൽ ലോവർ ഡിവിഷൻ ക്ലർക്ക് തസ്തികയിലേക്ക് ജോലി നേടിയ രമേശ് ചന്ദ് മീനക്കെതിരെ (ചിരഞ്ജി ലാലിന്റെ മകൻ)ഫെഡറൽ പ്രോബ് ഏജൻസി എഫ്‌ഐആർ ഫയൽ ചെയ്തു.

എഫ്‌ഐ‌ആർ പ്രകാരം സവായ് മധോപൂരിലെ ഹിന്ദോണിലെ സബ് ഡിവിഷണൽ മജിസ്‌ട്രേറ്റ് വ്യാജ എസ്ടി സർട്ടിഫിക്കറ്റ് നൽകി. രണ്ടാമത്തെ കേസിൽ 1987 ൽ എംടിഎൻഎല്ലിൽ (മഹാനഗർ ടെലിഫോൺ നഗർ ലിമിറ്റഡ്) ചേർന്ന രമേശ് ചന്ദ് മീനയ്‌ക്കെതിരെ (ഗോവിന്ദ് രാമിന്റെ മകൻ) ഏജൻസി കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തു. എസ്ടി കാറ്റഗറി പ്രകാരം വകുപ്പുതല പരീക്ഷയിലൂടെ രമേശ് ചന്ദ് മീനയ്ക്ക് ജൂനിയർ ടെലികോം ഓഫീസറായി (ജെടിഒ) സ്ഥാനക്കയറ്റം ലഭിക്കുകയും ചെയ്തു. 2018 ജൂലൈ 31 ന് ന്യൂഡൽഹിയിലെ എംടിഎൻഎല്ലിൽ നിന്ന് സീനിയർ മാനേജരായി (ടെലിഫോൺ) മീന വിരമിച്ചു. 1987 ൽ എസ്ടി ക്വാട്ടയുടെ ആനുകൂല്യത്തിൽ ഒരു ഡി‌ഡി‌എ ഫ്ലാറ്റ് മീനയ്ക്ക് ലഭിക്കുകയും ചെയ്തു.

Leave A Reply
error: Content is protected !!